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Maelfu Wajitokeza Kwenye Ufunguzi Wa Maftunzo
ya Usambazaji Matokeo ya Sensa Ruangwa

Wananchi kutoka Wilaya ya
Ruangwa, Nachingwea na Li-
wale wamejitokeza kwa wingi
kushiriki Ufunguzi wa Mafun-
zo ya Usambazaji na Matumizi
ya Matokeo ya Sensa ya mwa-
ka 2022 kwa Viongozi, Wa-
tendaji na makundi mbalimbali.

Ufunguzi huo umefanyika leo
Julai 2, 2024 katika viwan-
ja vya Kilimahewa wilayani
Ruangwa, mkoani Lindi am-
bapo mgeni rasmi ameku-
wa Wazirt Mkuu wa Jamhu-
r1 ya Muungano wa Tanzania

Aidha, Mhe. Kassim Majaliwa.
Waziri Mkuu Mhe. Kassim Ma-
jaliwa amesema matokeo ya
sensa yanapaswa yawafikie wa-
tendaji na walengwa wote katika
ngazi ya mkoa na Halmashauri
na yawe msingi wa rejea katika
kufanya maamuzi yote yakibaje-
t1i, kupanga miradi ya maendeleo
na kufuatilia utekelezaji wa mi-
pango ya maendeleo ya kisekta.

Ametoa agizo hilo leo (Jumanne,
Julai 2, 2024) wakati akizungum-
za na viongozi, wananchi na wadau
mbalimbali waliohudhuria ufun-
guzi wa Mafunzo ya Matumizi
ya Matokeo ya Sensa ya Watu na
Makazi ya Mwaka 2022 kwa Vion-
gozi na Watendaji wa Halmashari
za Wilaya za Liwale, Nachingwea
na Ruangwa mkoani Lindi uliofa-
nyika kwenye viwanja vya Maone-
sho, Kilimahewa mjini Ruangwa.

Amesema usambazaji na mafunzo
ya matumizi ya matokeo ya sensa
viwe ni ajenda ya kudumu katika
vikao vyote vya kikanuni katika
ngazi ya Mkoa na Halmashauri.
“Watendaji wote myabebe haya
matokeo mkayatumie, muwe vion-
gozi wa kuhakikisha yanatumika.”

Amewataka viongozi na watendaji
wakae pamoja na kutafakari nam-
na bora ambayo matokeo ya sensa
yanaweza kutumika kubadili hali
za maisha ya wananchi pamoja na
uwekezaji.

kuhimiza “Matokeo

haya yanapaswa yatumike na
yasaidie kubadilisha maisha ya
wananchi huku mkijua kwam-
ba fedha nyingi zimetumika
kuifanya kazi hiyo,” amesema.

Akitolea mfano Mkoa wa Lin-
di, Wazirit Mkuu ambaye pia ni
Mbunge wa Ruangwa amesema:
“Mkoa wa Lindi una fursa nyin-
gi za kuvutia uwekezaji hivyo ni
wakati sasa wa kutumia matokeo
haya ya sensa kuitangaza Lindi
na kuibadili kupitia uwekezaji.”

Amewataka viongozi hao wai-
fanye kazi ya kuhuisha anwani
za makazi na kuweka mika-
kati ya kutunza miundombinu
yake kuwa ni endelevu kwa
ajili ya kurahisisha ufikiwaji
wa wananchi, kurahisisha bi-
ashara mtandao, uwekezaji na
uwajibikaji. “Kila Halmashau-
r1 nchini, ifanye uhakiki wa
vibao vilivyowekwa, waelim-
isheni wananchi umuhimu wa
matokeo hayo ili yawasaidie.
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Mkurugenzi Chonya Akabidhiwa Vifaa Vya

Tehama kwa Ajili ya Shule za Sekondari Ruangwa

Mkurugenzi Mtendaji wa
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Halmashauri ya y ya Ruangwa Ndugu Frank Fabian

honwa

pili (Kushoto) akikabidhiwa vifaa vva TEHAMA na Kampuni ya Reneal International Education

Outreach leo Julai 6, 2024 katika ofisi za Halmashauri. Picha na mpiga picha wetu.

Mkurugenzi Mtendaji wa
Halmashauri ya Wilaya
ya Ruangwa Ndugu Frank
Fabian Chonya ame-
kabidhiwa vifaa vya TE-
HAMA na Kampuni ya
Reneal International Ed-
ucation Outreach chini ya
Mkurugenzi Ndugu David
Nyangaka zitakazotumika
katika shule za Sekond-
ari  wilayani Ruangwa.

Vifaa hivyo vimekabidhi-
wa leo Julai 6, 2024 na
Juma Mshihiri ambaye
ni fundi wa vifaa vya
TEHAMA kwa niaba ya

TUFUATILIE

KWENYE MITANDAO

YA KIJAMII

Mkurugenzi wa Kampuni hiyo.

Aidha, vifaa hivyo ni pamoja na
Komputa mpakato (Laptop) 100,
Vihifadhia nukuu na vifaa vya ku-
jifunzia (Server) 5, vifaa vya ku-
tunzaumeme (UPS) 5,na vifaavya
kudhibiti umeme (Regulator) 5.

Shule zilizokabidhiwa vi-
faa vya TEHAMA ni tano ze-
nye kidato cha tano na sita kwa
Wilaya ya Ruangwa, ambazo
ni shule ya Sekondari Hawa
Mchopa, Lucas Malia, Nkowe,
Ruangwa na  Mbekenyera.

Katika hatua nyingine, Ndugu

ruangwadc

Frank Fabian Chonya amewata-
ka Wakuu wa shule hizo kujenga
vizuri vyumba maalumu kwa ajili
ya matumizi ya komputa mpa-
kato hizo ili wanafunzi waweze
kuvutiwa  kuingia kujisomea.

Aidha, Ndugu Chonya amesisiti-
za kwa kusema kuwa komputa
mpakato hizo zitumike vizuri
na zitunzwe ipasavyo ili ziweze
kupandisha ufaulu wa wanafun-
zi katika Wilaya ya Ruangwa.

“Kwa msaada wa hizi Laptop, Ru-
angwa sasa tunaenda kuwa nam-
ba moja kitaifa kwa ufaulu wa Ki-
dato cha sita” amesema Chonya.

www.ruangwadc.go.tz

Naye, Mkuu wa shule ya
Sekondari Lucas Malia
Gladness Makongwa kwa
niaba ya Wakuu wa shule
za Sekondari zilizonu-
faika na vifaa hivyo vya
TEHAMA ameishukuru
Kampuni ya Reneal Inter-
national Education Out-
reach kwa msaada huo na
kumuahidi  Mkurugenzi
waHalmashauri ya Wilaya
ya Ruangwa kuyatekele-
za yale yote aliyoyaa-
giza kwao ili kuongeza
ufaulu kwa wanafunzi.

KatikaWilayayaRuangwa

ruangwadc
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Vijiji vya Nanjaru na Nambi

ranje Vyapewa Elimu ya Kujiki

nga na Magonjwa ya Mlipuko

Mkurugenzi Mtendaji wa
Halmashauri ya Wilaya ya
Ruangwa, Ndugu Frank
Chonya, pamoja na Mganga
Mkuu wa Wilaya, Dkt. Feisal
Said, wakiambatana na wata-
alamu wengine wa Wilaya,
wamefanya ziara maalum ya
kutoa elimu ya kujikinga na
magonjwa ya mlipuko kati-
Nanjaru, vilivyopo kata ya
Nambiranje leo Julai 7,2024.

Ziara hiyo ililenga kuwapa
wananchi elimu juu ya njia

bora za kujikinga na magon-
jwa ya mlipuko. Mkurugenzi
na timu nzima ya wataalamu
walitembelea vyanzo vyote
vya maji vinavyotumiwa na
wananchi, ambapo wataala-
muwaafyawaliwekadawaza
kuua vijidudu (Chlorine) ili
kuhakikisha maji yanakuwa
safi na salama kwa matumizi.
Mbali na kuweka dawa
kwenye vyanzo vya maji,
Maafisa Afya wa Wilaya
wamegawa dawa za kuti-
bu na kusafisha maji (wa-
terguard) kwa wananchi

Ruangwa DC

ili kuhakikisha maji wan-
ayotumia nyumbani kwaa-
jili ya kunywa yanakuwa
safi na salama muda wote.

Aidha, Ndugu Chonya ame-
wasisitiza wananchi kuzin-
gatia usafi wa maji, vyakula
wanavyokula, na kunawa
mikono kwa maji tiririka na
sabuni. Amewataka wanan-
chi kuhakikisha wanajisaidia
chooni ili kuepuka magon-
jwa ya mlipuko kama vile
kuhara na kutapika, ambayo
husababishwa na kujisaid-
ia ovyo kwenye mazingira.

Sambamba na hayo, Mganga
Mkuu wa Wilaya, Dkt. Fei-
sal Said, ameongeza kwa ku-
sisitiza umuhimu wa kujisa-
idiachooninaakatoa maelezo
ya jinsi magonjwa ya kuhara
yanavyosababishwa na kula
au kunywa chakula kili-
chochanganyika na kinyesi

kupitia nzi au maji machafu.

“Hakikisheni =~ mnajisaidia
chooni maana hakuna namna
nyingine ya mtu kupata ma-
gonjwa ya kuhara isipoku-
wa kwa kula kinyesi. Nzi
anaweza kubeba kinyesi na
kuweka kwenye chakula
au mvua kutitirisha kinyesi
mpaka kwenye maji mnayo-
tumia kwa kunywa, na hapo
ndipo utajikuta unapata mad-
hara,” amesema Dkt. Feisal.
Kwa upande wao, uongo-
zi wa RUWASA umeleza
kuwa Serikali imetenga ba-
jeti ya mradi wa maji kwa
mwaka wa fedha 2024/2025.
Mradi huo utaanza kute-
kelezwa mara moja baada

ya mchakato mzima wa ute-
kelezaji mradi huu kukami-
lika, 1li kuhakikisha wanan-
chi wa kata ya Nambiranje
wanapata maji safi na salama.

Matokeo ya Sensa yanapaswa yawafikie Watenda-
jina walengwa wote katika ngazi ya Mkoa na Hal-
mashauri na yawe msingi wa rejea katika kufan-
ya maamuzi yote ya kibajeti, kupanga miradi ya
maendeleo na kufuatilia utekelezaji wa mipango
ya maendeleo ya kisekta.

MHE. MAJALIWA WAZIRI MKUU
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Wilaya ya Ruangwa Yaazimisha Siku ya

Mashujaa kwa Kufanya Usafi Soko Kuu

Viongozi na wananchi wa Wilaya ya Ruangwa wakijumuika kwa pamoja kufanya usafi kwenye eneo la soko kuu la Wilaya
ya Ruangwa leo Julai 25, 2024, ikiwa ni moja ya hatua za kuadhimisha siku ya Mashujaa Tanzania. siku ya mashujaa in-
aadhimishwa nchini Tanzania julai 15 kila mwaka ili kuwaenzi mashujaa waliopigania uhuru.Picha na Mpigaga picha wetu

Viongozi na wananchi wa
Wilaya ya Ruangwa waju-
muika kwa pamoja kuadhi-
misha siku ya Mashujaa
Tanzania kwa kufanya usafi
Soko kuu Ruangwa leo Ju-
lai 25, 2024 saa 12 asubuhi.

Siku ya Mashujaa nchini Tan-
zania, ambayo huadhimish-
wa tarehe 25 Julai kila mwa-
ka, ina historia yake iliyojaa
heshima na kumbukumbu
kwa mashujaa wa taifa hili.

Mkurugenzi Mtendaji wa
Halmashauri ya Wilaya
ya Ruangwa Ndugu

Hii ni siku ya kuwakumbuka
na kuwaenzi wale wote wali-
opigania Uhuruna hakiza wa-
nanchi wa Tanzania, pamoja
na wale waliotoa maisha yao
kwa ajili ya maslahi ya Taifa.

Siku hii ilianzishwa rasmi
baada ya Tanzania kupa-
ta Uhuru wake kutoka kwa
nchi ya Uingereza mwaka
1961, na ni siku muhimu
katika kalenda ya Taifa kwa
ajili ya kuwapa heshima

mashujaa wa vita mbalimba-
li na harakati za ukombozi.

Pia ni siku ya kutafakari
kuhusu mchango wa wa-
najeshi, polisi, na wananchi
wa kawaida ambao wame-
fanya kazi kubwa katika
kulinda na kuendeleza am-
ani na Uhuru wa Tanzania.

Katika maadhimisho haya,
Serikali pamoja na wa-
nanchi hufanya shughuli

mbalimbali kama vile kum-
bukumbu maalum, maombi,
na sherehe za kitaifa zina-
zoambatana na hotuba za
viongozi wakuu wa nchi.

Nazo, familia za mashujaa
hupokea heshima maalum
na zawadi kama isha-
ra ya kutambua mchango
wao mkubwa kwa Taifa.
Kwa mwaka huu maadhi-
misho haya kitaifa yana-
fanyika mkoani Dodoma

Mkurungenzi Chonya Atimiza Nadhiri Yake

4 kwa Mchungaji wa E.A.G. T Ruangwa

Frank Fabian Chonya atimiza
nadhili yake kwa Mchungaji
wa kanisala EAGT Ruangwa

Michael Kisasa kwa kump-
atia pikipiki aina ya Sino
Ray ikiwa “full tank” am-
bayo itarahisisha utendaji
kazi wake wa kueneza neno
la Mungu kwa waumini.

Nadhili hiyo ameitimiza
leo Julai 21, 2024 katika
ibada ya Jumapili na kutoa
kwa waumini wa Kanisa
hilo ya kwamba kwa Mun-
gu hakuna masikini hivyo
mtu ukiwa nacho hata kido-
go basi saidia kwa wenzako
kwani ni moyo na si utajiri.
Aidha, Ndugu Chonya ame-

wasisitiza waumini hao
kushiriki katika Uchaguzi
wa Serikali za Mitaa ki-
kamilifu zoezi ambalo li-
naanza na uboreshaji wa
daftari la kudumu la wapi-
ga kura ambalo limezindu-
liwa jana Julai 20, mkoani
Kigoma na Waziri Mkuu
Mhe. Kassim Majaliwa.

Kwa upande wake, Mchun-
gaji  Kisasa amemshuku-
ru Mkurugenzi na famil-
ia yake kwa kujitoa kwao

katika mambo mbalim-
bali yanayohusisha jamii.
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Kata ya Nachingwea Yaongoza Kuwa
na ldadi Kubwa ya Watu Ruangwa . -

9

Kwa mujibu wa Takwimu
za Matokeo ya Sensa ya
watu na makazi 2022 Kata
ya Nachingwea wilayani
Ruangwa inaongoza kuwa
na idadi ya watu wengi
itkiwa na watu 18,343 iki-
fuatiwa na Kata ya Mbek-
enyera yenye watu 16,531,
Kata ya Nandagala ikiwa
na watu 7391, huku Kata ya
mwisho ikiwa ni Makanjiro
yenye watu 4002 na kufanya
Wilaya ya Ruangwa kuwa
na julma ya watu 185,573.

Aidha, Matokeo ya Sensa ya
watu na makazi imeonesha
uwiano wa watu kwa jin-
sia idadi ya Wanaume kwa
kila Wanawake 100 amba-
po kwa Wilaya ya Ruang-

wa ina uwiano ya Wanaume
97 kwa kila Wanawake 100.

Na katika Kata za Wilaya
ya Ruangwa Kata inayoon-
goza kwa kuwa uwiano
wa juu wa jinsia kati ya
Wanaume na Wanawake
ni Kata ya Mbwemkuru,
Machang’anja,Nambilanje,
Mbekenyera, Matambarare
na Chibula na hii inaone-
sha kwamba Wanaume ni
wengi kuliko Wanawake.

Kata ya Namichiga na Chien-
jele uwiano wa jinsia kati ya
Wanaume na Wanawake ni
100 kwa 100 na Kata ya Nan-
dagala uwiano wa jinsia ni
Wanaume 93 kwa Wanawake
100, na Kata ya Mnacho ina

» Ruangvwa

KATAYAN
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uwiano mdogo wa watu kwa
jinsia kwa kuwa na Wanau-
me 91 kwa Wanawake 100.

Katika upande wa Idadi ya
Kaya katika Wilaya ya Ru-
angwa ina jumla ya Kaya
60931 na Kata ambayo in-
aongoza kwa idadi kubwa
ya Kaya ni Kata ya Nam-
bilanje ambayo inaongoza
kwa wastani mkubwa wa
watu kwa Kaya ina wastani
wa watu 3.5, Mbwemkuru
wastani wa watu 3.3, Nanda-
gala wastani wa watu 3.0 na
Mnacho wastani wa watu 2.8.

Sensa ya watu na makazi
2022 aidha imeonesha ida-
di ya watoto chini ya umri
wa miaka 18 ambapo kwa

Wilaya ya Ruangwa ina 37%
ya watoto chini ya miaka 18.
Na Kata inayoongoza kwa
kuwa na i1dadi kubwa ya
watoto chini ya miaka 18
ni Kata ya Nambilanje
40.3%, Mbwemkuru 40.0%,
Nandagala ina 35.6%, na
Mbekenyera 1ina 34.4%.

Takwimu za idadi ya Vija-
na kuanzia umri wa miaka
15-35 katika Wilaya ya Ru-
angwa ni 34.6% ambapo
Kata ya Nachingwea inaon-
goza kuwa na vijana wengi
zaidi ya 40.9%, Mbekenyera
ni 38.5%, Nandagala ni
33.6% na Malolo ina asili-
mia ndogo ya Vijana am-
bayo ni 30.4 ukilinganisha
na Kata zote wilayani humo.

SIKILIZA
RUANGWA

FM 88.4

RUANGWA Fid

Saalr yo kel

Katika kuhakikisha huduma za Afya zin-
akuwa karibu zaidi na wananchi Serikali
imejipanga ambapo kwenye Halmashauri
ya Wilaya ya Ruangwa tunatarajia kupata
Wahudumu wa Afya Ngazi ya Jamii 872

Bi.Orsolina Tolage
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Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Ruangwa
Ndugu Frank Chonya (Kulia) akiwa kwenye Kikao maalum cha
kamati ya kuhakiki madeni ya Halmashauri leo Julai 8, 2024
katika ukumbi wa mikutano wa Ofisi ya Mkurugenzi. lengo la
kutoa elimu ya madeni kwa jamii . picha na mpiga picha wetu

Mkurugenzi Mtendaji  wa
Halmashauri ya Wilaya Ru-
angwa Ndugu Frank Fabian
Chonya amefanya Kikao na
Kamati ya kuhakiki madeni
ya Halmashauri leo Julai 8,
2024 katika ukumbi wa mi-

kutano Ofisi ya Mkurugenzi.

Kamati hiyo ikiongozwa na
Mwenyekiti Hosea Shiban-
da ilianzishwa kwa lengo la
kutoa elimu ya madeni kwa
jamii, kupata idadi kamili ya

Ruangwa DC

MKkurugenzi Chonya Afanya

Kikao na Kamati ya Kuhaki
ki Madeni ya Halmashauri

wadal 111 kuwaweka Kkatika
bajeti yamwaka huu wa fedha
na kuweka utaratibu maalum
wa kuwalipa wadai hao, pia
kuhakiki na kufahamu mad-
eni yenye uhalisia ya wadai
ili mwaka huu wa fedha wa-
dai wawekwe kwenye bajeti.

Kamati ilianza ziara yake
Machi 11, 2024 katika Kata
zote 22 zilizopo wilayani
Ruangwa na kuhakiki made-
ni kwa watumishi wa Serika-
li, Wazabuni, Wakandarasi,
na wananchi wote na kupata
jumla kuu ya madeni ya wa-
dai ni shilingi 1,759,909,726.

Katika hatua nyingine, Ndu-
gu Chonya ametoa maagizo
kwa Kamati ya kuhakiki
madeni 1li kuiboresha zaidi,
Kamati ipitie vizuri madeni
ya Watumishi na kukaa na

sa utumishi, Kamati 1ku-
tane na Mhandisi ili kupitia
madeni ya Wazabuni hadi
kwa wale ambao bado hawa-
jajiorodhesha, Kamati iorod-
heshe watu wanaodaiwa na
Halmashauri kama vile watu
wa kodi mbalimbali, Kama-
t1 ikae na muweka hazina,

Mkaguzi wa ndani na Mha-
sibu ili kujua ni madeni gani
ambayotayariyameshalipwa,
pia Kamati ikae na Wakuu wa
idara zote ili kujua Watumi-
shi wanaoidai Halmashauri.

Kwa upande wake
Mwenyekiti wa Wafanya-
biashara Wilaya ya Ruang-
wa Ndugu Thabit Wailala
ameishukuru Kamati kwa
ushirikiano mkubwa na
kufanya kazi kwa ufani-
si na weredi mkubwa.

Kamati ya ‘KASEMA’ Yazinduliwa Halmashauri ya Wilaya ya Ruangwa

Mwenyekiti wa Halmashauri
ya Wilaya ya Ruangwa Mhe.
Andrew Chikongwe amez-
indua Kamati ya “Kasema”
itakayoshirikiana na Mradi
wa Elimu ya Juu kwa ma-
geuzi ya Uchumi unaoon-
gozwa na Chuo Kikuu cha
Dar es salaam (UDSM).

Uzinduzi huo umefanyika
leo Jula1 9, 2024 katika Kikao

Mradi wa Elimu ya Juu kwa
mageuzi ya Uchumu chi-
ni ya Chuo Kikuu cha Dar
es salaam umefadhiliwa na
Mkopo wa Benki ya Dunia
na utekelezaji wake ni katika
maeneo mapya 14, na mpaka
sasa maeneo mapya matatu
tayari yameshafikiwa am-
bayo ni Ngongo(Lindi Ma-

nispaa), Likunja( Wilaya ya
Ruangwa) pamojana Kagera.

Katika hatua nyingine, Mhe.
Chikongwe  ameupongeza
Uongozi wa Kata ya Likun-
ja kwa kutoa Hekari 400
ambapo Kitivo cha Kili-
mo kitajengwa.Kwa upa-
nde wake, Naibu Makamu

Mkuu wa Chuo ambaye
ni Mratibu wa Mradi wa
Elimu ya Juu kwa mageuzi
ya Uchumu Profesa Berna-
deta Killiani ametoa wito
kwa wananchi wa Ruang-
wa kutoa ushirikiano kwani
mafanikio ya Mradi itatege-
mea muamko na ushirikia-
no wa wananchi wenyewe

kazi kilichofanyika katika Uy mﬁgim' ' I ! |
ukumbi wa mikutano Ofisi ya % “'.!ﬁ{,".;" - = | i e
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Kamati ina Wajumbe wata-
no na ina lengo la kukusanya
na kushughulikia maoni au
malalamikoyawananchikati- g iy
ka eneo husika kuhusu Mradi. e T el e e

N\

Pia, ina lengo la kuweka _‘
kumbukumbu za kile kin- , 100
achofanyika katika Mra- | 2 ; ’
di, na ni sehemu ya Ulinzi
na Usalama wa Mradi huo.

Picha mbalimbali za Uzinduzi wa kamati ya KUSEMA inayokusanya maoni ya utekelezaji wa mra-
di wa HEET unaotekelezwa Wilaya ya Ruangwa uzinduzi huo umefanyika leo Julai 9, 2024 katika
Kikao kazi kilichofanyika katika ukumbi wa mikutano Ofisi ya Mwenyekiti wa Halmashauri.
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Datkitari bingwa wa Magonjwa ya macho Dkt. Mwita Machage akiendelea na zoezi la upasuaji wa macho katika Kambi maalum
kwa ajili ya matibabu ya macho iliofanyika katika Hospitali ya Wilaya ya Ruangwa kuanzia tarehe 8 Julai 2024 hadi Julai
19, 2024, Kambi hiyo ilikuwa na lengo la kusogeza huduma ya upasuaji wa macho kwa wananchi. picha na mpiga picha wetu

Kambi maalum kwa aji-
li ya matibabu ya macho
imefanyika katika Hospi-
tali ya Wilaya ya Ruang-
wa kuanzia tarehe 8 Julai
2024 hadi leo Julai 19,
2024, Kambi hiyo yenye
lengo la kusogeza hudu-
ma ya upasuaji wa macho
kwa wananchi, imeandali-

wa na Serikali ya Tanzania
ikishirikiana na shirika la
Eye Corps, lenye makao
yakemakuunchiniMarekani.

Katika kambi hiyo, wagon-
jwa 728 wamepata huduma
za uchunguzi wa macho,
kati yao wagonjwa 272
wamefanyiwa upasuaji wa
mtoto wa jicho. Upasuaji
huo umefanywa na Mada-
ktari bingwa kutoka Tan-
zania, India, na Marekani.
Huduma hii imetolewa
bila malipo yoyote kwa

wagonjwa, hatua am-
bayo imepokelewa kwa
shukrani kubwa na jamii,
ikumbukwe shirika la
Eye Corps limeingia ubia
na Serikali ya Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania
kutoa huduma za matiba-
bu yamacho katika Mikoa
mbalimbali ikiwemo Lin-
di, Kilimanjaro na Songea

Aidha, Dkt. Mwita Mach-
age,ambayeni Mratibuwa
Huduma za Macho Mkoa
wa Lindi kutoka Hospi-
tali ya Rufaa ya Sokoine,
ameeleza jinsi  hudu-
ma hiyo ilivyofanikiwa

kuwafikia watu wengi, la-
kini pia amehimiza watu
kujenga tabia ya kupima
macho mara kwa mara, ili
kufahamu afya ya macho
yao. Pia, ametoa shukrani

kwa wananchi wa Ru-
angwa kwa kujitokeza
kwa wingi kupima ma-
cho na kupata matibabu.

Sambamba na hayo,
Mganga  Mkuu  wa
Wilaya ya Ruangwa,
Dkt. Feisal Said, ameis-
hukuru Serikali kwa ku-
wezesha huduma hiyo
iliyodumu kwa siku 11
na kufanikisha kurud-
isha furaha kwa waka-
zi wengi wa Ruangwa.

“Kambi hii imesaidia
sana maana wagonjwa
walikuwa wanasafi-
ri kwenda hospitali ya
Mkoa lakini kwa sasa
imewapunguzia ghara-
ma kwa kupata hudu-
ma hapa hapa hospitali
ya Wilaya. Kwa hiyo,
huduma hii imesaid-

1a sana na imefanikiwa
kuwafikia watu  wen-
gi katika Wilaya yetu,”
amesema Dkt. Feisal.

Kwa upande wao, baadhi
ya Wananchi waliopata
huduma ya upasuaji wa
mtoto wa jicho, Bi. Zaina-
bu Thomas na Bi. Yasmin
Seleman wameishukuru
sana Serikali kwa huduma

waliyopata. Wamese-
ma walikuwa hawawezi
kuona kabisa lakini kwa
sasa wanaona. Walikuja
hawawezi kutembea bila
kushikwa mkono baada
ya upasuaji wamewe-
za kutembea wenyewe,
hivyo basi wanashuku-
ru sana kwa msaada
huo wa matibabu, am-
bao umewasaidia kupo-
na matatizo ya macho.
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Naibu Waziri wa Maliasili na Utalii Afanya

Kikao na Wananchi wa K

! Naibu Waziri wa

P e o

Naibu Waziri wa Maliasi-
i na Utalii Tanzania Mhe.
Dunstan Kitandula, ame-
fanya kikao na wananchi

cha Mbangala
kilichopo Kata ya Makan-
jiro wilayani Ruangwa.

Kikao hicho kimefanyikaleo
Julai 17, 2024 kikiwa na len-
go la kusikiliza kero, chan-
gamoto, na kutoa elimu juu
ya athari zinazosababishwa
na wanyama pori, hususani

i Maliasili na Utalii Tanza
I Kitandula akizungumza na wananchi wa kijiji cha Mbangala ||

-
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ba Serikali ipo bega kwa
bega na wananchi katika
kutatua changamoto hiyo.
Amesisitiza uvumilivu ku-
toka kwa wananchi kwani
Serikali 1ko kazini kuta-
futa suluhisho la kudumu.

Katika hatua nyingine Mhe.
Kitandula ameleza kwam-
ba  Serikali  imejipanga
kununua helikopta mbi-
li zitakazotumika katika
zoezi la kuondoa Tembo
karibu na makazi ya watu.

el 5

Wananchi wa ktﬁ]t cha Mbangdla wakiwa kwenye kikao ¥

washukuru wananchi wa
Mbangala kwa uwazi wao
katika kueleza matatizo
wanayokabiliana nayo na
amewahakikishia  kwam-

17,2024. &
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Sambamba na hayo, Mhe.
Kitandula amesema kuwa
Serikali imepokea maom-
bi 377 ya kifuta machozi
kutoka  kwa  wananchi

i
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1ji cha Mbangala

Wananchi wa kl]ijt cha Mbangald wakiwa kwenye kikao

waliokumbwa na matatizo
ya Tembo kutoka Wilaya
ya Ruangwa na imeahidi
kuyashughulikia haraka na
kuhakikisha wale wanaosta-
hili wanalipwa fidia zao.

“Ninapata machungu kama
mnayopata ninyl maana
naelewa nini mnapitia kwa
wakati huu, Serikali itashu-
ghulikia kero zote na ni suala
la muda tu, pia mnatakiwa
kufahamu kwamba shughuli
za binadamu zimefika mpaka
kwenye maeneo ya hifadhi
za wanyama na kuwafanya
wanyama kutoka kwenye
makazi yao. Mfano, zamani
Tanzania ilikuwa na Tembo
300,000 lakini hakukuwa na
vurugu kama hizi za sasa am-
bapo tuna tembo 60,000 na
tatizo limekuwa kubwa sana”
amesema Mhe. Kitandula.

Kwa upande wake, Mkuu

¥
| Bw. Juma Ngutai i
| ni kwenye kikao cha Naibu Waziri wa Maliasili leo 17-07, 2024.
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na Naibu Waziri wa Maliasili na Utalii leo Julai 17, 2024.
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wa Wilaya ya Ruangwa
Mhe. Hassan Ngoma, am-
eishukuru  Serikali kwa
msaada na jitihada za kud-
hibiti tatizo la Tembo ka-

“Serikali inafanya kazi
nzuri sana kila tukihitaji
msaada wataalamu wa-
nafika mapema sana na
kutusaidia, kipekee ni-
kushukuru Mhe. Naibu
Waziri kwa ujio wako na-
jua utatusaidia kupata ma-
jawabu ya wanambangala”
amesema Mhe. Ngoma.

Mbangala wametoa mao-
ni, kero na mapendekezo
yao kwa Serikali, wakiele-
za kuwa Tembo wanaleta
umasikini kwa kuharibu
mashamba yao na kuiom-
ba Serikali kuchukua hatua
zaidi kudhibiti tatizo hilo.

P

. > AV
bangala akitoa mao-
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Wa21r1 Mkuu: Rais Samia Amedhamlrla Kuﬁkl
sha Huduma za Kijamii Maeneo Yote Nchini

Waziri Mkuu na Mbunge wa Jimbo la Ruangwa
Mhe. Kassim Majaliwa akizungumza na Wakazi

Waziri Mkuu na Mbunge wa Jimbo la Ruangwa Mhe.
B Kassim Majaliwa leo Julai 3, 2024 amezungum-

Mhe. Kassim Majaliwa

WAZIRI MKUU WA TANZANIA
MBUNGE JIMBO LA RUANGWA

tika kata ya Nandagala, Ruangwa Mkoani Lindi.
Akizungumza na Wakazi hao Mheshimiwa Majaliwa
amesemaRaisDkt. SamiaSuluhuHassanamedhamiria
kuendelea kufikisha huduma za jamii ikiwemo Afya,
maji, Umeme na Elimu katika maeneo yote nchini.

“Kwa mfano katika Wilaya ya Ruangwa na Nach-
ingwea tuna mradi mkubwa wa maji wa shilin-
gi bilioni 119, kwa mradi huu maeneo mengi
hapa yatapata huduma ya maji. Rais Dkt. Samia
pia aliamua kununua mitambo ya kuchimbia vi-
sima vya maji lengo ni kuongeza kiwango cha
upatikanaji wa maji kwenye maeneo yetu.”

Aidha, Mheshimiwa Majaliwa amewataka maafisa
kilimo nchini kuweka mpango wa kuwahamasisha na
kuwasimamia vijanakuingiakatikakilimo chabustani
kwenye maeneo ya mabonde yanayofaa kwa kilimo.

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Ruangwa
amefungua mafunzo ya Mtaala mpya kwa shule za Sekondari
ElimuyaJuu(Curricullum for Upper Secondary Education)leo
Julai 8, 2024 katika Ukumbi wa Shule ya Sekondari Ruangwa.

Mafunzo haya yatafanyika kwa muda wa siku tatu kuan-
zia leo Jumatatu mpaka Jumatano na kuhusisha Walimu
wa shule tano zenye wanafunzi wa kidato cha tano na sita
na ni kufuatia maagizo ya Rais wa Jamhuri ya Muungano
wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan wakati aki-

MKkurugenzi Chonya Afungua
Mafunzo ya Mtaala Mpya kwa
Shule za Sekondari Ruangwa

lihutubia Bunge baada ya kuapishwa kwake kuwa Rais
mwaka 2021 na kuiagiza Wizara ya Elimu kupitia upya
Mitaala kama inakidhi vigezo na uhitaji wa wanafuzi.

Aidha, Ndugu Chonya amewataka Walimu kusikiliza kwa
makini, kuwa watulivu ili wajifunze kikamilifu na wasisite
kuuliza pale wasipoelewa, ili wanavyorudi kuwafundisha
wanafunzi shuleni wafundishe kadri Mtaala unavyotaka.

Pia, amemuagiza Afisa Elimu Sekondari Ndugu Er-
nest Haule kuwapa posho Walimu wanaoshiriki ma-
funzo hayo ili kujikimu kwa siku hizi 3 za mafunzo.

Kwa upande wake, Mratibu wa Mafunzo hayo Ndugu Ali
Juma kutoka Taasisi ya Elimu Tanzania (TET), ameushuku-
ru uongozi wa Halmashauri ya Wilaya ya Ruangwa kwa
mapokezi mazuri na kutoa wito kwa walimu kuyazingatia
yale watakayofundishwa ili kukuza sekta ya Elimu Tanzania.
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Mkuu wa Wilaya ya Ruangwa Afanya Kikao
cha Kusikiliza Kero za Wafanyabiashara

Mkuu wa Wilaya ya Ruangwa Mhe. Hassan Ngo-
ma amefanya Kikao cha kusikiliza kero za Wafanya-
biashara wa Ruangwa leo Julai 12, 2024 katika Ukum-
bi wa Chama cha Walimu wilayani Ruangwa na
kuwaahidi ya kwamba kero zao zinakwenda kutatuliwa.

“ Naenda kuyafanyia kazi malalamiko yenu na ninawaa-
hidi kuwa baada ya wiki mbili yatakuwa yamekwishwa,
kwani ninajua Wafanyabiashara ndio mnaoendesha uchumi
wa Wilaya, Mkoa na nchi kwa ujumla” Amesema Ngoma.

Miongoni mwa kero zilizobainishwa na Wafanyabiashara hao
ni pamoja na lugha isiyo rafiki kutoka kwa Maafisa wakusanya
kodi, ukadiliwaji wa juu wa kodi, mazingira yasiyo rafiki kwa
ufanyajiwabiashara, kutengewamaeneoyakutoshakwaajiliya
Waftanyabiashara ndogondogo, kuongezewa muda wa kufanya
biashara, kuwepo na utaratibu mzuri wa kukata leseni, kutoku-
wepo kwa huduma ya vyoo yenye uhakika maeneo ya biashara

Aidha, Mhe. Ngoma ameendelea kwa kusema kuwa Tai-
fa linaendeshwa na kodi, ila sio kodi ya machozi, jasho
na damu na kitu chochote cha maendeleo kinachofany-
wa na Serikali basi hutokana na kodi za Wafanyabiashara

Ruangwa DC

Hakuna Mafanikio ya Miujiza
Lazima Ufanye Kazi- Chikongwe

Mwenyekiti wa Halmashau-
r1 ya Wilaya ya Ruangwa
ametoa wito kwa wanan-

hema B kilichopo Kata ya
Nandagala wilayani Ru-
angwa kufanya kazi kwa
bidii hususani kwenye kili-
mo 1li kutimiza ndoto zao.

“Hakuna namna ya kuba-
dili maisha yetu kama si
kujiimarisha na  kujitu-
ma kiuchumi, wapo watu
wengi wamefanya mam-
bo ya maendeleo kupitia
kilimo, tusikidharau kili-
mo, cha msingi ni kuli-
ma kisasa kwani kwenye
maisha hakuna mafanikio
ya miujiza ni lazima ufa-
nye kazi ndipo ufanikiwe”
Amesema Chikongwe.

Ameyasema hayo leo Julai
12, 2024 katika Kikao kazi
kilichohusisha Mwenyekiti
wa Halmashauri ya Wilaya
ya Ruangwa, Viongozi wa
Kata ya Nandagala, Vion-

ma B, Viongozi wa Benki
ya NMB na Wakulima wa
bustani za mbogamboga ku-
toka Kata ya Nandagala na
Mnacho kilichofanyika ka-

Aidha, Mhe.
amewaomba

Chikongwe
wananchi

B, kuhakikisha mazingi-
ra ya maeneo wanayoishi
yanakuwa safi ili kujikinga
na magonjwa yanayoto-
kana na uchafu, pia ame-
wataka kufikiria na kubuni
biashara mbalimbali ili
kuwavutia wawekezaji na

kinachan-
gamka kimaendeleo.
Kwa upande wake mkulima
wa bustani za mbogambo-

kilichopo Kata ya Mnacho
Ndugu Nelson Sweetbert
ametoa pongezi kwa viongo-
z1 wa Kata ya Nandagala na
kuahidi kuyafanyia kazi kwa
vitendo yale waliyoagizwa.
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Harambee ya Ujenzi wa Kanisa Kuu Tarajiwa
la Mt. Andrea Kagwa la Jimbo Katoliki la Lindi

Waziri Mkuu Mhe. Kassim Majaliwa ameendesha harambee na kuchangisha sh. milioni 928.67 za ujenzi wa kanisa kuu tara-
jiwa la Mt. Andrea Kagwa la Jimbo Katoliki la Lindi. Kati ya fedha hizo, sh. milioni 464.3 ni fedha taslimu na nyingine kati
ya hizo zimeshawekwa benki na sh. milioni 464.37 bado ni ahadi. Awamu ya kwanza ya ujenzi huo, inatarajiwa kugharimu
sh. milioni 700.Akizungumza na waumini na wadau mbalimbali waliohudhuria harambee iliyofanyika Ruangwa mjini, leo
mchana (Jumamosi, Julai 27, 2024), Waziri Mkuu amewataka waliotoa ahadi wazikamilishe mapema ili kazi ya ujenzi isikwame.
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Mwanafunzi wa Shule ya Msingi Mbekenyera iliyo-
po Kata ya Mbekenyera wilayani Ruangwa Answa-
bu Abdallah Maloi (13) ametoa wito kwa wazazi na
walezi kutowakataza watoto wao kuonesha na kuku-
za vipaji vyao kikubwa ni kuzingatia usalama wao.

“ Watoto tuna vipaji vingi lakini kuna wakati wa-
zazi/ walezi wanatukatisha tamaa na kutufanya vipa-
j1 vyetu tusivioneshe kabisa, hivyo basi niwaombe
wazazi pindi mnapogundua watoto wenu tuna kitu/
kipaji fulani msituzuie kukionesha na kukikuza pia
kwasababu kipaji hicho inaweza ikawa njia ya ma-
fanikio yetu, na watoto tukifanikiwa na nyinyi wazazi
mnafanikiwa, kikubwa zingatieni usalama wetu na
kukiamini kile tunachokifanya” amesema Answabu

Ameyasema hayo leo Julai 8, 2024 kupitia Redio
Jamii, Ruangwa Fm katika kipindi cha “Bodaboda”
kinachoongozwa na Mtangazaji Adelina Kaspari.

Mwanafunzi Answabu ameshiriki katika mashin-
dano ya Umoja wa Michezo na Taaluma Shule za
Msingi Tanzania 2024 (UMITASHUMTA) kupi-
tia mchezo wa mpira wa miguu kuanzia ngazi ya
Wilaya, Mkoa na Taifa na amechaguliwa katika
timu ya Taifa ya vijana chini ya umri wa miaka 17.

Aidha, Answabu ameongeza kwa kusema kuwa
mtu yeyote unapofanya jambo usilewe sifa un-
azopewa na watu wengine kwa mara ya kwan-
za kikubwa ni kuongeza juhudi ili wakusi-
fie zaidi unavyofanya jambo kubwa na zuri
kwako wewe mwenyewe na jamii kwa ujumla.

Kwa upande wake, Afisa Michezo Wilaya Ndugu
Shaban Mchinama amewashukuru wazazi wa An-

swabu kwa kumruhusu mtoto wao kushiriki katika
michezo na kutoa wito kwa wazazi wengine waige
mfano huu kwani michezo ni afya, urafiki na ajira.

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya
Wilaya ya Ruangwa Ndugu Frank Fabian Chon-
ya ameongoza harambee ya kumpongeza Mwa-
nafunzi wa shule ya Msingi Mbekenyera An-
swabu Abdallah Maloi (13) ambaye ameshiriki
mashindano ya UMITASHUMTA ngazi ya
Taifa na kuwa mmoja wapo katika timu ya
Taifa ya vijana chini ya umri wa miaka 17.

Harambee hiyo imefanyika leo Juni 8§,

2024 katika Kikao cha CMT kilichofa-
nyika katika Ukumbi wa mikutano Ofi-
si ya Mkurugenzi Halmashauri ya Wilaya ya
Ruangwa na kupatikana zaidi ya shilingi 270,000/-

Kwa upande wake, Mwanafunzi Answa-
bu Maloi amewashukuru wote walioji-
toa kwa ajili yake na kuahidi atafanya vizu-
ri zaidi kwenye masomo na michezo ili
kuongeza hamasa kwa wanafunzi wengine kufan-
ya vizuri zaidi katika sekta ya Elimu na Michezo.

i

Wazazi Ruangwa Waombwa Kuwaruhusu
Watoto Kuonesha na Kukuza Vipaji Vyao
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Wahudumu wa Afya Ngazi ya Jamii
872 Kupatikana Ruangwa

Serikali kupitia Wizara ya Afya kwa Kushirikiana na
Ofisi ya Rais ,Tawala za Mikoa na Serikali za Mi-
taa (TAMISEMI) imetoa nafasi 872 kwa wananchi
watakaowania nafasi ya Wahudumu wa Afya Ngazi
ya Jamii katika Halmashauri ya Wilaya ya Ruangwa
Mkoani Lindi ambao watatambuliwa kupitia Mpan-
go Jumuishi wa Wahudumu wa Afya ngazi ya jamii.

Akizungumza katika Kikao na Mkurugenzi wa Hal-
mashauri ya Ruangwa leo tarehe 9, 2024 katika
Ofisi ya Mkurugenzi, Afisa Mpango wa Taifa wa
Wahudumu wa Afya Ngazi ya Jamii Bi.Orsolina To-
lage kutoka Wizara ya Afya, Sehemu ya Elimu ya
Afya kwa Umma amesema kila kitongoji kutaku-
wa na Wahudumu wa Afya Ngazi ya Jamii wawili.

“Katika kuhakikisha huduma za Afya zinakuwa kari-
bu zaidi na wananchi Serikali imejipanga ambapo
kwenye Halmashauri ya Wilaya ya Ruangwa tunatarajia
kupata Wahudumu wa Afya Ngazi ya Jamii 872, waw-
iliwawili kila kitongoji jinsi ya kiume mmoja na jin-
si ya kike mmoja , hivyo wataomba nafasi na watach-

Kwa upande wake Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashau-
r1 ya Wilaya ya Ruangwa Frank Chonya ameishukuru
Serikali ya Awamu ya Sita chini ya Rais Mhe. Dkt.Samia
Suluhu Hassan kwa kuweka kipaumbele suala la Afya
hasa kwa kuweka Mkakati wa kuwa na Mpango Jumui-
shi wa Wahudumu wa Afya Ngazi ya Jamii katika kata

“Naishukuru  Serikali kwa kuimarisha miradi
mbalimbali ya maendeleo katika Halmashauri ya
Wilaya ya Ruangwa na hili suala la Mpango Ju-
muishi wa Wahudumu Ngazi ya Jamii limekuja ka-
tika muda mwafaka hivyo tutashirikiana kuhakiki-
sha uchaguzi wa CHW’s unafanyika kwa ufasaha.

Ikumbukwe kuwa Uchaguzi wa kuwachagua Wa-
hudumu wa Afya Ngazi ya Jamii katika Hal-
mashauri ya Ruangwa unatarajia kuanza mwezi
huu ikiwa ni katika Utekelezaji wa Mpango Jumui-
shi wa Wahudumu wa Afya Ngazi ya Jamii Ulioz-
induliwa na Makamu wa Rais Mhe. Dkt. Philip
Mpango tarehe 31,Januari,2024 na lengo ni kupa-
ta Wahudumu wa Afya Ngazi ya Jamii wapatao
137,294 katika Mikoa yote 26 ya Tanzania Bara.
Maombi yote yawasilishwe kwa Maafisa Watenda-
ji wa Kata ambao watasimamia zoezi la kuchagua
Wahudumu wenye sifa miongoni mwa waliotu-
ma maombi kwa kuzingatia miongozo iliyotolewa.

Picha mbalimbali za matukio ya zoezi la kuwachagua
wahudumu wa Afya ngazi ya jamii katika Wilaya ya
Ruangwa Mkoawa Lindi Zoezi hilo linahitaji wahudu-
mu wapatao 872 kutoka Vitongoji 436 vya Wilaya ya
Ruangwa. Ikumbukwe mchakato mzima wa zoezi hilo
umeratibiwa na Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania kupitia Wizara ya Afya kwa kushirikiana na
Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa
(TAMISEMI) Maombi yote yatawasilishwa kwa Maaf-
isa Watendaji wa Kata ambao watasimamia zoezi la
kuchagua Wahudumu wenye sifa miongoni mwa wal-
iotuma maombi kwa kuzingatia miongozo iliyotolewa.
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Taasisi za Kifedha Wilaya ya Ruangwa Zaombwa
Kuwakwamua Wakulima Kiuchumi

Mwenyekiti  wa  Hal-
mashauri ya Wilaya ya Ru-
angwa Mhe. Andrew Chi-
kongwe ametoa wito kwa
Taasisi ya fedha, Benki
ya NMB tawi la Ruangwa
kumwezesha mkulima ka-
tika nyenzo kwani mkuli-
ma akikwamuliwa basi
inasaidia hata Benki hiyo
kujikwamua  kiuchumi.

“Watu wapo tayari kwa
kilimo, lakini wanako-
sa nyenzo, hivyo basi ni-
kuombe Meneja wa Ben-
ki ya NMB kuwasaidia
wakulima hawa kupata
nyenzo zitakazowasaid-
1a kuongeza kasi ya uzal-
ishaji na wewe ni mwen-
zetu na tuna imani kubwa
sana na wewe ya kwam-
ba utatukwamua katika

hili” Amesema Chikongwe.
Ameyasema hayo leo Ju-
lai 12, 2024 katika Kikao
kilichofanyika katika Ki-
jiji cha Namahema B kili-
chopo Kata ya Nanda-
gala wilayani Ruangwa.

Kikao hicho kilihusisha
Mwenyekiti wa Halmashau-
r1 ya Wilaya ya Ruangwa,
Viongozi wa Kata ya Nan-

cha Namahema B, Vion-
gozi wa Benki ya NMB,
na wakulima wa bustani
za mbogamboga wa Kata
ya Nandagala na Mnacho.

Pia, Kikao  kilihusisha
kutembelea wakulima wa
bustani za mbogamboga
akiwemo Ndugu Mohamed
Said Chipenya ambaye ana-

jihusisha na kilimo hicho
kwa umwagiliaji wa mko-
no (mashilingwete), Imamu
Abeid pamoja na Mussa
Nassoro ambao hutumia njia
za kisasa katika kilimo hicho
cha mbogamboga na kuona
utofauti mkubwa uliopo kati
ya mkulima ambaye hutumia
njia zisizo za kisasa na yule
ambaye hutumia njia za ki-
sasa katika kilimo hicho.

Kwa upande wake Mene-
ja wa Benki ya NMB tawi
la Ruangwa Ndugu Habibu
Moris amesema nia wan-
ayo ya kuwasaidia wakuli-
ma kwa sababu kupitia ziara
ya kuwatembelea wakulima
wamejifunzamengilakiniua-
minifu ni silaha kubwa sana
katika kufanikisha hayo yote.
“ Ni kweli mkulima akik-

wamuliwa  na  sisi
tunakuwa tumejik-
wamua kwasababu Ben-
ki kazi yake ni kuhifadhi
akiba za watu, na kutoa
mikopo kwa watu, hivyo
tunavyoamua kuwako-
pesha na nyie muoneshe
uaminifu kwa kureje-
sha mikopo kwa wakati
ili kuendelea kufanya
kazi kwa weredi kama
Taasist, usivyorudis-
ha kwa wakati wengine
wanakosa hudu-
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ma” Amesema Moris

kina jumla ya wakulima
215 ambapo wakulima
wa mbogamboga ni 86,
wakulima wa Korosho
ni 40 na wakulima wa
mazao ya chakula ni 89.
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Mwenyekiti wa Halmashauri Afanya Ziara ya
Kuwatembelea Wafugaji wa Kuku Kata ya Nandagala

Mwenyekiti wa Hal-
mashauri ya Wilaya ya
Ruangwa Mhe. Andrew
Chikongwe  amefanya
ziara ya kuwatembelea
wafugaji wa kuku ku-
gala wilayani Ruangwa
ambao ni wanufaika wa
mradi wa TPGS akiam-
batana na Daktari wa
Mifugo Kata ya Nanda-
gala pamoja na Mtenda-
ji Kata ya Nandagala.

Ziara hiyo ameifanya leo
Julai 14, 2024 ikiwa na
lengo la kutoa elimu kwa
wanufaika wa mradi huo
namna gani bora ya kufu-
ga na faida zake na kutoa
wito kwa wafugaji hao
kuzingatia namna bora
ya ufugaji kwani soko
la kuku wa nyama na
mayai halijawahi kujaa.

“Miminiwaambie tu yak-
wamba hili jambo si dogo

na lina manufaa makubwa
sana kwenu, soko la kuku wa
nyama na mayai halijawahi
kujaa, wahitaji ni wengi sana
endapo mtazingatia vizuri
ufugaji huu, msidharau ka-
bisa au kuishi kwa kutege-
mea kilimo tu hata ufuga-
ji pia una manufaa kwetu”
Amesema Chikongwe.

Mradi wa Tropical Poutry
Genetics Solution (TPGS)
una lengo la kuendeleza ki-
zazi cha kuku na kuifundis-
ha jamii namna gani nzuri ya
kufuga kuku kwa maende-
leo endelevu katika familia.

Ili kuendeleza kizazi cha
kuku TPGS ina Kituo ki-
kubwa cha chanjo za Mifu-
go ambapo kipo Arusha na
kwa Kanda ya Kusini kipo
kituo cha utafiti wa Mi-
fugo Naliendele, Mtwara.

Kwa upande wao wafuga-
Nandagala walionufaika na
Mradi huo, waliopata kuku 25
wapo nane, waliopata kuku
50 wapo nane na waliopata
kuku 75 wapo nane na kufan-
ya jumla ya watu 24 waliopa-
tiwa kuku aina ya Saso
na Tanbrow Juni 6, 2024.

Mimi niwaambie tu yak-
wamba hili jambo si dogo
na lina manufaa makubwa
sana kwenu, soko la kuku
wa nyama na mayai hali-

jawahi kujaa

Mhe. Chikongwe

Kuku aina ya Saso na Tan-
brow wana uwezo wa ku-
taga mayai 270 - 300 kwa
kila kuku mmoja kwa
mwaka na ukomo wa kuta-
ga mayai ni miaka miwili.

Kwa upande wake, Daktari
wa Mifugo Kata ya Nanda-
gala Jenifer Moses amese-
ma ili kudumisha ufuga-
ji wa kuku kuna haja ya
kuwa na Kituo cha utafiti
wilayani Ruangwa kwa-
sababu itasaidia kupungu-
za gharama kwa mfuga-
ji endapo mfugo utapata
homa na kuhitajika kufa-
nyiwa uchunguzi zaidi.

Naye, Mtendaji wa Kata
ya Nandagala Bi Awesa
Rashidi ametoa wito kwa
wananchi  kufuga kwa
kuzingatia kanuni bora za
ufugaji wa kuku na kuen-
deleza ufugaji huo kwani
ni mtaji katika familia.
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Ujenzi wa Chuo Kikuu cha Dar Es Salaam Tawi
la Ruangwa Kukamilika Ndani ya Miezi 18

Naibu Makamu Mkuu wa Chuo Kikuu cha Dar es salaam ambaye ni Mratibu wa Mradi wa Elimu ya Juu
kwa mageuzi ya kiuchumi Profesa Bernadeta Killiani akiwa kwenye kikao cha uzinduzi wa kamati ya
KASEMA, leo Julai 9, 2024 . amesema kwamba Ujenzi wa Chuo Kikuu cha Dar es salaam tawi la Ruangwa
watahakikisha ndani ya miezi 18 Mkandarasi anakabidhi majengo. picha na mpiga picha wetu.

Naibu Makamu Mkuu wa Chuo Kikuu cha Dar es salaam am-
baye ni Mratibu wa Mradi wa Elimu ya Juu kwa mageuzi ya
Uchumi Profesa Bernadeta Killiani amesema kwamba Ujenzi
wa Chuo Kikuu cha Dar es salaam tawi la Ruangwa watahaki-
kisha ndani ya miezi 18 Mkandarasi anakabidhi majengo.

Ameyasema hayo leo Julai 9, 2024 katika Kikao kazi cha uz-
induzi wa Kamati ya “Kasema” itakayoshirikiana na Mradi wa
Elimu ya Juu kwa mageuzi ya Uchumi kilichofanyika katika
Ukumbi wa Mikutano Ofisi ya Mwenyekiti wa Halmashauri.

Aidha, Profesa Killiani ametoa wito kwa wananchi wa Ru-
angwa kuonesha ushirikiano kwani mafanikio ya Mradi yanat-
egemea muamko na ushirikiano na wanachi wa eneo husika.

Kamati ya “Kasema” ina Wajumbe watano na ina len-
go la kukusanya na kushughulikia maoni au malala-
miko ya wananchi katika eneo husika kuhusu Mradi.
Pia, ina lengo la kuweka kumbukumbu za kile kinachofanyika
katika Mradi, nani seshemu ya Ulinzi na Usalama wa Mradi huo.

Mradi wa Elimu ya Juu kwa mageuzi ya Uchumi chini ya
Chuo Kikuu cha Dar es salaam umefadhiliwa na Mkopo

wa Benki ya Dunia na utekelezaji wake ni ka-
tika maeneo mapya 14, na mpaka sasa mae-
neo mapya matatu tayari yameshafikiwa am-
bayo ni Ngongo (Lindi Manispaa), Likunja
(Wilaya ya Ruangwa) pamoja na Kagera.

Kwa upande wake, Mwenyekiti wa Hal-
mashauri ya Wilaya ya Ruangwa Mhe. An-
drew  Chikongwe ameushukuru  Uongo-
zi wa Kata ya Likunja kwa kutoa Hekari
400 ambapo Kitivo cha Kilimo kitajengwa.

Aidha, Mhe Chikongwe ameendelea kwa
kusema kuwa Mradi huu ni chachu ya
maendeleo wilayani Ruangwa kwa saba-
bu wananchi watajifunza namna ya kuongeza
uzalishaji, idadi ya watu pia itaongezeka na hii
itaenda kubadili sura ya Wilaya ya Ruangwa.

Pia, ametoa wito kwa wakazi wa Kata ya Likun-
ja wajenge nyumba bora na za kisasa, kulima
vizuri na kisasa zaidi ili kuongeza uchumi wa
mtu mmoja mmoja na Halmashauri kwa ujumla
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M k uu wa M k 0aA Wa Naibu Waziri wa Maliasili na Utalii Akagua Kituo
. . cha Askari wa Uhifadhi Wanyamapori Ruangwa
Lindi Awaombea Dua
. Naibu Waziri wa Maliasili na Utalii Mhe. Dun-
WafanyablaShaI‘a Ruangwa stan Kitandula, ametembelea na kukagua ki-

tuo cha Askari wa uhifadhi wanyamapori
leo Julai 17, 2024, kilichojengwa katika ki-
jiji cha Machang’anja, Wilaya ya Ruangwa.

Kituo hicho kimejengwa kwa ajili ya kutoa msaa-
da wa haraka kwa wananchi, ikiwemo kuimarisha
ulinzi na kutoa elimu dhidi ya wanyama pori wa-
naovamia makazi ya watu, hususani tembo. Ki-
tuo kitahudumia Kata tatu zinazo kizunguka am-
bazo ni Makanjiro, Narungombe, na Mandawa.

Aidha, Mhe. Kitandula amezungumza na wana-
kishia kuwa Serikali imejipanga vizuri kuleta
suluhisho la kudumu kuhusu tatizo la tembo. Ame-
wahimiza wananchi kutumia kituo hicho ipasavyo
kwa kuwa kimejengwa kwa ajili ya kuwasaidia.

“Serikali imejipanga kununua helikopta mbili zita-
kazotumika katika zoezi la kuondoa tembo karibu
na makazi ya watu. Kwa Wilaya ya Ruangwa, Seri-
Muu wi BB e Zainab Telack kali italeta mabomu 400 ya kufukuza tembo na ku-
toa mafunzo kwa vijana kuhusu namna ya kujilin-
da dhidi ya tembo. Pia, italeta mipira yenye kelele
za kukera na vifaa maalum vya kutupa mabomu ili
askari wasitumie mikono,” alisema Mhe. Kitandula.

Mkuu wa Mkoa wa Lindi Mhe. Zainab Telack amewaombea
Dua Wafanyabiashara wa Wilaya ya Ruangwa leo Julai 12,
2024 katika Kikao kazi kilichofanyika katika ukumbi wa
Chama Cha Walimu Ruangwa, ikiwa ni ziara yake yakwanza
baadayakutokaibadayakuhijikatika mji mtukufu wa Makka

Aidha,Mhe.TelackametoawitokwaWafanyabiasharahaoku-
fanyakazizaokwauadilifunauaminifunakuhakikishamazin-
girayao yabiashara yanakuwa mazuri ili kuvuta wateja zaidi.

“Hakuna kazi rahisi, kazi rahisi ni ile ya mwenzako tu,
kwahiyo boresheni mazingira yenu ya kazi kwa kuyafa-
nyia usafi na nyinyi wenyewe kuwa na kauli mzu-
r1 za kuwavuta wateja zaidi” Amesema Mhe. Telack.

g TANGAZA NASI
RUANGWA FM 88.4

Email: ruangwafmradio@gmail.com
Phone: +255718137626
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Naibu Wazi;*i wa Maliasili na Utalii Mhe. Dunstan
Kitandula (Kulia), ametembelea na kukagua kituo
cha Askari wa uhifadhi wanyamapori leo Julai 17,

ja, Wilaya ya Ruangwa. Picha na mpiga picha wetu

r
Ninapata machungu kama
mnayopata ninyi maana naelewa

nini mnapitia kwa wakati huu
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kila raia ashiriki kwa kuwa
anayetakiwa kuandikishwa hapa ni
raia wa Tanzania tu. Hapa ni
lazima tuwe wazalendo.
Tusiruhusu mtu yeyote

kutoka nje kujiandikisha ,’
kuwa mpiga kura

Mhe. Kassim Majaliwa Majaliwa (MB)
Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.
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wenye simu za kiswaswadu
watapata huduma hiyo
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kishakuendelea na ”
hatua zingine

Mhe. Jaji (Rufaa Jacobs C. M. Mwambegele
MwenyekKiti wa Tume Huru ya Taifa ya Uchaguzi

@) www.inec.go.tz

&
@ tumeyauchaguzi_tanzania \
@ tumeyauchaguzi_tanzania
@ Tume ya Uchaguzi-TZ

(® Tume Huruya TaifayalUchaguzi
@ Uchaguzi TV

£ Tume Huru ya Taifa ya Uchaguzi

UZINDUZI WA UBORESHAJI WA
DAFTARI LA KUDUMU LA WAPIGA KURA

Gb

\/lyama vya Siasa mnawajibu wa
kuweka mawakala kila kituo.
Hakikisheni mnachagua Mawakala
ambao wanatoka katika maeneo
husika ili waweze kuwatambua

watu wanaojiandikisha ”
na uraia wao

Mhe. Kassim Majaliwa Majaliwa (MB)
\Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.
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tumefugua kituo cha huduma kwa
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huo huo au ndani ya dakika 20

atakuwa amepatiwa ufafanuzi au

majibu au maelekezo ”
ya hoja au maswali yake.

Mhe. Jaji (Rufaa Jacobs C. M. Mwambegele
Mwenyekiti wa Tume Huru ya Taifa ya Uchaguzi
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Matwlae kasitlha Prcloa

Afisa Afya w
do, akigawa
(Waterguard) kwa
Nanjaru, kata ya Nambiranje, kwa ajili ya kugawa kwenye
kaya zote. Zoezi hilo limefanyika leo, Julai 7, 2024, kama
sehemu ya juhudi za kujikinga na magonjwa ya mlipuko.
Picha na mpiga picha wetu.

|

STAKE HOLDER CONSULTATIONS/
MASHAURIANO YA WADAU

‘Ruangwa
Kwa
Maendeleo
| Inawezekana
| Timiza wajibu wako

chili, Nahanga na Mtondo wilayani Ruangwa.
Mazungumzo hayo yamefanyika leo Julai 16, 2024 ka-

katika Wilaya ya Ruangwa.

Bi. Tolage ku
ameambatan
Mkoa wa Lindi wa

-'Ajfva wa pili (kushoto) akiwa
akilishi wa Ofisi ya Mganga Mkuu
a katika zoezi la kuwachagua wa-

hudumu wa afya ngszi ya jamii. Kila Mwananchi wa Ru-
angwa asiyepungua umri wa miaka 18 au usiozidi miaka
55 ana sifa ya kuomba nafasi na mwisho wa maombi ni
siku ya Jumatatu tarehe 21,Julai, 2024.

ma 215 ambapo wakulima wa mbogamboga ni 86,
wakulima wa Korosho ni 40 na wakulima wa mazao
ya chakula ni 89.
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Kongamano la Kukusanya Maoni ya Dira ya Taifa ya Maendeleo
ya Mwaka 2050 Wilaya ya Ruangwa Lafanyika Leo
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Wadau wa maendeleo na makundi mbalimbali ya wananchi wa Wilaya ya Ruangwa wakitoa maoni yao kwenye kongamano
la ukusanyaji wa maoni ya Dira ya Taifa ya maendeleo ya mwaka 2050. Aidha wameeleza matamanio yao kuhusu namna wa-
navyotamani kuiona Tanzania ifikapo mwaka 2050. Kongamano hilo limeonyesha jinsi ambavyo Serikali inathamini maoni ya
wananchi katika mipango ya maendeleo ya Taifa. Ushirikishwaji huo ni muhimu kwa kuhakikisha kwamba mipango inayowekwa
inakidhi mahitaji halisi ya jamii na kuchangia katika kujenga Tanzania yenye ustawi na maendeleo endelevu ifikapo mwaka 2050.

Halmashauri ya Wilaya ya
Ruangwa imefanya kon-
gamano maalum la ukusany-
aji wa maoni kuhusu Dira
ya Taifa ya Maendeleo ya
mwaka 2050. Kongamano
hilo, limewakutanisha watu
kutoka makundi mbalimbali
katika jamii na limefanyika
leo, Julai 29, 2024, katika
ukumbi wa mikutano wa
ofisi ya Mkuu wa Wilaya.

Dira ya Taifa ya Maendeleo
ya 2050 inalenga kuendeleza
mafanikio ya Diraya 2025 na
kuleta maendeleo endelevu
kwa muda mrefu. Malengo
ya Dira ya 2050 ni pamoja na

kukuza uchumi wenye ush-
indani kimataifa, kuongeza
ustawi wa jamii, kuimarisha
miundombinu, huduma za
kijamii, na kulinda mazin-
gira. Serikali inashirikisha
wadau mbalimbali  kati-
ka mchakato wa kuandaa
mpango huo ili kuhakikisha
kuwa unakidhi mabhitaji na
matarajio ya Watanzania.

Aidha, Wadau wa maende-
leo na makundi mbalimbali
ya wananchi wa Wilaya ya
Ruangwa wamejitokeza na
kutoa maoni na matamanio
yao kuhusu namna wana-
vyotamani kuiona Tanzania

ifikapo mwaka 2050. Baadhi
ya maoni hayo ni pamoja na;
kuwekeza katika Teknolojia
kuanzia shule za msingi hu-
susani katika matumizi ya te-
hama, kutoa huduma za afya
bure kwa wajawazito ifikapo
2050, kuongeza wataalamu
katika sekta ya kilimo kuan-
sha zaidi amani na usalama
wa Taifa ili nchi izidi kuwa
salama, kupunguza bei ya
gesi na umeme ili Watanza-
nia wote watumie nishati safi
ifikapo 2050, Kuwe na gredi
ya Taifa ya maji kama ulivyo
umeme, kuongeza ajira kwa
vijana ili kuwaokoa na jan-

ga la madawa ya kulevya,
na Taifa lijikite kwenye
uwekezaji wa viwanda ili
kuongeza soko la ajira.

Ikumbukwe,  Kongamano
hilo limeonyesha jinsi am-
bavyo Serikali inathamini
maoni ya wananchi katika
mipango ya maendeleo ya
Taifa. Ushirikishwaji huo ni
muhimu kwa kuhakikisha
kwamba mipango inayowe-
kwa inakidhi mahitaji halisi
ya jamii na kuchangia kati-
ka kujenga Tanzania yenye
ustawi na maendeleo ende-
levu ifikapo mwaka 2050.
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Halmashau-
ri ya Wilaya ya Ruangwa Mhe.

Mwenyekiti  wa

ametan-

Andrew Chikongwe,

vyote 90 vya Wilaya ya Ruang-
wa sasa vina umeme, ameyase-
ma hayo Leo, Julai 29, 2024 aki-
wa katika ukumbi wa mikutano

Ruangwa DC

Vijiji Vyote 90 vya

Wilaya ya Ruangwa

Vina Umeme Sasa

wa ofisi ya Mkuu wa Wilaya,
alipokuwa akichangia maoni
kwenye kongamano la ukusany-

<aji wa maoni ya Dira ya Taifa
jya maendeleo ya mwaka 2050.

Aidha,Mhe. Chikongwe ameele-

za kuwa hatua hii ni muhimu kwa
maendeleo ya jamii na ametoa
shukrani za dhati kwa Serikali
kwa kutekeleza mradi huu mkub-

wa ambao utaongeza fursa za kiu-

chumi, elimu, na afya kwa wa-
nanchi. Umeme huo utachangia
kuboresha hali ya maisha na
kuleta maendeleo endelevu
katika Wilaya ya Ruangwa.

Hatua hii inawakilisha mwan-
zo wa mapinduzi makubwa
katika maisha ya wananchi
wa Ruangwa, ikiwa ni hat-
ua muhimu katika kuimari-
sha maendeleo ya kijamii na
kiuchumi katika eneo hilo.

Mwenyekiti wa Halmashau-
ri ya Wilaya ya Ruangwa
Mhe. Andrew Chikongwe
ametoa wito kwa wazazi
kuwasomesha watoto kwa
manufaa yao na familia zao.

“Wazazitujitahidikusomesha
watoto wetu kwani ni faida
kwetu na ni msaada mkub-
wa sana kwetu na ulimwen-
gu wa sasa elimu ni muhimu
kwasababu teknolojia inakua
kila siku hivyo kama mtoto
hajapata elimu atapata tabu

sana kwa kizazi tulicho-
po” Amesema Chikongwe.

Ameyasema hayo leo Ju-
lai 28, katika Kikao cha ku-
hamasisha elimu Kata ya
Nandagala  kilichofanyika
katika shule ya Msingi Mka-

hema “A” Kata ya Nanda-

gala, wilayani Ruangwa.
Aidha, Mhe. Chikongwe
amewashukuru wanaki-

kundi cha wasomi waza-
wa wa Wilaya ya Ruangwa
(Ruangwa Graduates Plat-
form) kwa moyo wao wa
kujitoa kwa ajili ya wilaya
yao na Taifa kwa ujumla.

Kikundi cha wasomi waza-
wa wa Wilaya ya Ruangwa
(Ruangwa Graduates Plat-
form) kimeanzishwa mnamo
mwaka 2021 kikiwa na wa-
nakikundi zaidi ya 12 kin-
achoongozwa na Mwenyeki-
ti Bi. Madina Mkundi kikiwa

na lengo la kuhamasisha ma-
suala ya Elimu, Afya na ma-
suala mbalimbali ya kijamii.

Kwa upande wao wanaki-
kundi cha wasomi wazawa
wa Wilaya ya Ruangwa wa-
metoa mafunzo mbalimbali
na ushuhuda kwa yale yote
waliopitia na kuwasihi wa-
zazi na Wanafunzi walioud-
huria mkutano huo kutilia
mkazo suala la Elimu kwani
kwa ulimwengu wa sasa
Elimu ni zaidi ya mkombozi.
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ﬁgﬁ OFISI YA MKURUGENZ
Halmashauri ya Wilaya ya Ruangwa

TANZIA

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya

Wilaya ya Ruangwa Ndugu Frank Fabian Chonya,
anasikitika kutangaza kifo cha Mwalimu

Grace Ntila wa Shule ya Msingi Namakonde
kilichotokea leo tarehe 30 Julai 2024, asubuhi
katika Hospitali ya Taifa Muhimbili alipokuwa
anapatiwa matibabu.

Taarifa zaidi kuhusu mazishi, tutaendelea
kujulishwa.

Bwana ametoa, Bwana ametwaa [-‘_
Jina lake lihimidiwe.
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kwa maana u mavumbi

wewe, nawe mavumbini
utarudi. [Mwanzo 3:19]
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Wilaya ya Ruangwa imeanzishwa mnamo mwaka 1995 wakati wa Raisi wa
awamu ya pili Hayati Ally Hassani Mwinyi, nakuzinduliwa rasmi mwaka 1999
wakati wa Raisi wa awamu ya tatu Benjamin Mkapa.

Wilaya ya Ruangwa inapatikana ndani ya Mkoa wa Lindi katika majira nukta
-10.0809° S, 38.9401° E ipo umbali wa kilometa 150 kutoka makao makuu ya

kati ya hao 91,469 ni Wanaume na 94,104 ni Wanawake kwa mujibu wa matokeo
ya Sensa ya watu na makazi ya mwaka 2022 .

TIMU YA WAHARIRI

WAHARIRI I

MPETA KOBA
NYAMBITA MAGOMA

MPIGA PICHA I

MPETA KOBA

e

ADELINA KASPALI

MSANIFU KURASA I

NYAMBITA MAGOMA

-
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JARIDA LA HALMASHAURI
YA WILAYA YA RUANGWA

Ruangwa kwa Mendeleo Inawezekana Timiza Wajibu wako

ruangwadec www.ruangwadc.go.tz ruangwadc

Limeandaliwa na kitengo cha Habari na Mawasiliano Serikalini
Halmashauri ya Wilaya ya Ruangwa
Barua pepe: ded@ruangwadc.go.tz
Tovuti: www.ruangwadc.go.tz
S.L.P 51, Ruangwa
Fax: +25532933212

HAKI ZOTE ZIMEHIFADHIWA




