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Wilaya ya Ruangwa
Yaadhimisha Siku ya
Mazingira Duniani

Kuelekea kilele cha Maadhimisho
ya siku ya Mazingira duniani am-
bayo huazimishwa kila ifikapo June
5, kila mwaka Viongozi wa Wilaya
ya Ruangwa kwa kushirikiana
na wananchi wameanza maadhi-
misho hayo kwa kufanya mazoezi
(jogging)na kufanya usafi eneo la
wazi nyuma ya kwa Wanyumbani.
Mazoezi na usafi umefanyika leo
June 1, 2024 ambapo mazoezi(
jogging) yamefanyika kwa zaidi
ya kilomita 5 na usafi umefanyika
eneo la mraba zaidi ya hekari 1
Kwa mwaka 2024 kilele cha
Maadhimisho ya siku ya mazingi-
ra duniani kimataifa yatafanyika
katika jiji la Riyadh nchini Saudi
Arabia, yakiongozwa na kaulim-
biu “ Urejeshwaji wa Ardhi iliyo-

haribiwa na ustahimilivu wa hali
ya jangwa na ukame” Kaulimbiu
hii inalenga kuhamasisha jamii
kuwa na matumizi endelevu ya
Ardhi pamoja na kukabiliana na
uharibifu wa ardhi zinazopelekea
kuenea kwa jangwa na ukame.

Na kitaifa maadhimisho haya yata-
fanyika katika kituo cha mkutano
Jakaya Kikwete Jijini Dodoma am-
bapo Rais wa Jamhuri ya Muunga-
no wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia
Suluhu Hassan anatarajiwa kuwa
mgeni rasmi na kwa Mkoa wa
Lindi kilele cha Maadhimisho ki-
tafanyika katika Manispaa ya Lin-
di na mgeni rasmi atakayeshiriki
shughuli za usafi anatarajiwa kuwa
Mhe. Naibu Spika wa Bunge la

Ruangwa DC

Jamhuri ya Muungano wa Tanzania
Lengo la Maadhimisho ya siku
ya Mazingira duniani ni kuhama-
sisha jamii kuhusu umuhimu wa
kuhifadhi mazingira na matumizi
endelevu ya rasilimali zake kwa
vizazi vya sasa na vizazi vijavyo.
Kwa upande wake Mkuu wa Wilaya

ya Ruangwa Mhe. Hassan Ngoma
ametoa wito kwa wananchi kufanya
mazoezi pasi shuruti ili kuimarisha
Afyana kufanya usafi katika mazin-
gira  yanayowazunguka kwani
mazingira yakiwa safi na Afya iki-
wa imara watakuwa wamejiepusha
dhidi ya magonjwa mbalimbali.

Katika kukumbuka siku hii,
Umoja wa nchi za Afrika mna-
mo mwaka 1991 ziliweka Az-
imio la kuifanya siku ya tarehe
16 Juni ya kila mwaka kuwa ni
siku maalum ya kuwaenzi wato-
to mashujaa waliokufa kwa ajili
ya kudai haki yao ya kuendelez-
wa kielimu bila ubaguzi na hivyo
kuitwa siku ya Mtoto wa Afrika.
Kuanzia hapo maadhimisho
haya yamekuwa yakifanyika
kila mwaka katika nchi na wa-
nachama kwa kufanya tathimini
kuhusu utoaji wa haki ya mtoto
na huduma zinazohusu malezi,
makuzi na maendeleo ya mtoto.

Chimbuko la siku ya Mtoto
wa Afrika ni tukio la mauwa-
ji ya watoto takribani 2,000
yaliyofanywa na Askari wa
Utawala wa Makaburu katika
Kitongoji cha Soweto nchini Af-
rika Kusini tarehe 16 Juni, 1976.

Mauaji hayo yalitokea waka-
ti Askari hao wanazuia maan-
damano ya watoto waliokuwa
wanapinga mfumo wa elimu
ya kibaguzi iliyokuwa inatole-
wa na Utawala wa Makaburu.
Kila mwaka, siku ya mtoto wa
Afrika huadhimishwa ba kau-
li  mbiu maalum inayolenga
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Kufuatia mwendelezo wa Juk- Katibu Tawala Mkoa wa Lindi

waa la pili la maendeleo ya
ushirika Mkoa wa Lindi 2024,

Bi. Zuwena Omary kwa niaba
ya Mkuu wa Mkoa amezindua
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“Elimu
izingatie Maa

Jumuishi kwa watoto
rifa, Maadili na Stadi za kazi”
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enco fulani la haki za watoto
Kauli mbiu inayoongoza
maadhimisho haya kwa mwa-

www.ruangwadc.go.tz

ka huu 2024 ni “ Elimu jumui-
shi kwa watoto izingatie maar-
ifa, maadili na stadi za kazi”

Katibu Tawala Mkoa wa Lindi
Azindua Kituo cha Malipo Ruangwa

na kuweka jiwe la Msingi kati-
ka kituo cha malipo ya Wakuli-
ma leo June 4, 2024 kilichopo
Lipande wilayani Ruangwa.

Kituo hicho ni msaada kwa
Wakulima kwani kitawasaidia
kupata stahiki zao za mazao kari-
bu yao na ni kwenye ofisi yao
maalum ukilinganisha na hapo
awali ambapo walikuwa wanapa-
ta stahiki zao kutoka ghala kuu.

Kituo hicho kimegharimu zaidi
ya Milioni 100 za kitanza-
nia mpaka kukamilika kwake.
Aidha Mhe. Zuwena Omary

amemtaka Mkuu wa Wilaya
ya Ruangwa Mhe. Hassan
Ngoma kuhakikisha kampe-
ni ya upandaji miti inaende-
lea katika maeneo mbalimbali
wilayani humo ili kupambana
dhidi ya mabadiliko ya tabia
nchi halikadhalika  kupen-
dezesha na kuipamba Wilaya
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Ruangwa DC

Mwenyekiti wa Halmashauri Awataka
Watendaji na Maafisa Ugani Ruangwa
Yao Kikamilifu

Kutimiza

Mwenyekiti wa Halmashauri
ya Wilaya ya Ruangwa Mhe.
Andrew Chikongwe ametoa
wito kwa Watendaji Kata, Wa-
ugani kupambana na kuwaji-
bika ipasavyo na kila mmo-
ja kutimiza majukumu yake
bila shuruti ili iwe chachu ya

na Halmashauri kwa ujumla.

“ Mabadiliko ni hatua, na hat-
ua hiyo inahitaji utayari na
uthubutu, endapo kila mmoja
atatimiza wajibu wake kikamili-
fu tutapata hayo mabadiliko ya

Kata zetu, na Halmashauri yetu”

Hayo ameyasema leo Juni 18,
2024 katika Kikao kazi kilicho-
husisha Watendaji Kata, Wa-
kilichofanyika katika ukumbi
wa mikutano wa Halmashau-
ri ya Wilaya ya Ruangwa.

Aidha Mhe. Chikongwe ame-
wataka Maafisa ugani Kata
kujua idadi kamili ya wakazi
katika Kata husika ili kuweza
kufanya hesabu ya kiasi gani
cha chakula kinahitajika na
hekari ngapi zinapaswa kulim-
wa ili kupata mazao ya chakula
yanayokidhi mabhitaji ya wakazi.
“Maafisa ugani hii ni kazi yenu,
msisite kuwatembelea wakuli-
ma ili kuweza kuwafahamu
kwa mmoja mmoja na kuwa-
pa msaada wa kilimo bora cha
kisasa kwa karibu kabisa kwa
sababu hata hizo Korosho na
Ufuta tunaoutegemea unalim-
wa na wananchi wa kawaida”
Amesema Chikongwe.

‘ ‘Mabadiliko ni hat-

ua, na hatua hiyo
inahitaji utayari na
uthubutu, endapo
kila mmoja atatimi-

za wajibu wake ki-

kamilifu.
— Chikongwe
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Watendaji wa Vijiji, Kata na Maafisa Ugani wakiwa kwenye kikao kazi kilichofanyika katika
ukumbi wa mikutano wa Halmashauri ya Wilaya ya Ruangwa leo Juni 18, 2024. Mgeni rasmi wa
kikao hicho alikuwa Mwenyekiti wa Halmashauri ya Wilaya ya Ruangwa mhe: Andrew Chikingwe
ambapo amewataka maafisa hao kutimiza majukumu yao ipasavyo. picha na mpiga picha wetu
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Mwenyekiti wa Halmashauri ya Wilaya ya Ruangwa Mhe. Andrew Chikongwe (aliye simama)
akitoa wito kwa Watendaji Kata, Watendaji wa Vijiji na Maafisa ugani kupambana na kuwajibika
ipasavyo ili kuleta maendeleo ndani ya Halmashauri , leo Juni 18, 2024 katika Kikao kazi kilicho-
husisha Watendaji Kata, Watendaji wa Vijiji, Maafisa ugani kilichofanyika katika ukumbi wa miku-
tano Halmashauri ya Wilaya ya Ruangwa. picha na mpiga picha wetu
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Chikongwe Ahitimi-
sha Kambi ya UMIS-
SETA 2024 Ruangwa

Mwenyekitt wa Halmashau-
r1 ya Wilaya ya Ruangwa Mhe.
Andrew Chikongwe amebhiti-
misha kambi ya UMISSE-
TA 2024 leo June 4, 2024.

Kambi hiyo iliwekwa katika
Shule ya Sekondari Ruangwa
ambayo ilianza Mei 25, 2024
ikiwa na wanafunzi washiri-
ki 216 kutoka shule mbalim-
bali na mpaka kufikia hatua ya
kuhitimisha kambi hiyo wame-
baki wanafunzi 120 pekee am-
bao wanaendelea kuiwakilisha
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Wilaya katika ngazi ya Mkoa.
Aidha, Mhe. Chikongwe ametoa
zawadi ya vitafunwa kwa wa-
nafunzi hao kutoka ABJ Kizota

Bakery, “Fahari ya Nandagala”

Ruangwa DC

ambavyo vitawasaidia kama vi-
fungua kinywa kabla ya kuan-
za safari yao mapema kesho.

Kwa upande wake, Afisa Mi-

chezo Wilaya Ndugu Shaban
Mchinama ametoa wito kwa
wanafunzi wanaoshiriki mash-
indano hayo kutokukata tamaa
ili kujihakikishia ushindi kwani
Wilaya inawategemea na ina
imani watarudi na makombe
ya ushindi na wataendelea na
mashindano katika ngazi ya
Taifa ambayo, kwa mwaka huu
yatafanyika mkoani Tabora.

Katika hatua nyingine, Mkuu wa
kambi ya UMISSETA Wilaya
Mwalimu  Grayson Francis
Lukoya amesema wamefan-
ya maandalizi ya kutosha ka-
tika michezo yote wanayok-
wenda kushiriki na kuahidi
kuchukuaubingwa kwakishindo.

Kituo cha Afya Nandagala Chaazimisha Mwaka Mmoja wa Huduma za Upasuaji

“Tuna kila sababu ya kumshuku-
ru Mwenyezi Mungu kuwaon-
goza na kuwasimamia watoa
huduma ya upasuaji katika kituo
chetu hiki na mpaka kufikia leo
hii wagonjwa zaidi ya 70 wame-
patiwa huduma hiyo na kutoka
wakiwa salama salmini, laki-
ni pia pongezi kubwa kwa yule
mteja wetu wa kwanza kabisa
ambaye alikuwa na imani kub-
wa na watoa huduma wa kituo
chetu cha Afya na kuwa balozi
mzuri kwa wananchi wengine
kuwaaminisha ya  kwamba
Wataalamu wetu wa Afya katika
kituo hiki wanatoa huduma ya
upasuaji kwa weredi mkubwa”

Hayo yamebainishwa leo Juni
17, 2024 na Mwenyekiti wa
Halmashauri ya Wilaya ya Ru-
angwa Mhe. Andrew Chikon-
gwe ambaye pia alikuwa mgeni
rasmi katika Kikao cha maadhi-
misho ya kutimiza mwaka
mmoja tangu kuanza kutolewa
huduma ya upasuaji katika Ki-
tuo cha Afya Nandagala, kili-
chofanyika katika kituo hicho.

Kituo hicho kimefunguliwa De-
cember 27,2016 na kuanza kutoa

huduma kama Zahanati na ili-
pofika mwaka 2022, kikaboresh-
wa zaidi na kuanza kutoa huduma
kwa jamii kama Kituo cha Afya.

Mpaka sasa Kituo kina jum-
la ya Watumishi 14 na zaidi
ya wananchi 20,000 wana-
pata huduma kupitia Kituo

hicho, huduma zinazotole-
wa ni pamoja na huduma ya
kujifungua (kwa njia ya kawaida
na upasuaji) ambapo zaidi ya
wakinamama 700 wamejifun-
gulia katika kituo hicho, hudu-
ma ya kuona wagonjwa wa
nje(OPD), huduma ya nasaha
na upimaji wa VVU, hudu-
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Mwenyeki wa Halmashauri ya Wilaya ya Ruangwa Mhe. Andrew
Chikongwe akizungumza kwenye maadhimisho ya mwaka mmoja
wa huduma ya upasuaji inayotolewa na kituo cha Afya Nandaga-
la kilichopo kata ya Nandagala. picha na mpiga picha wetu.
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ma ya IPD(Wodi ya wakib-
aba, wakimama na watoto)
na huduma nyingine nyingi.

Huduma ya upasuaji kwa mara
ya kwanza ilifanywa na Dkt.
Paul Christian Mbinga akishirik-
iana na Wataalam wengine kwa

cha Ng’au mnamo Juni 12, 2023.

Aidha, Mhe. Chikongwe am-
emuomba Mganga Mkuu wa
Wilaya Dkt. Feisal Said ku-
hakikisha Kituo cha Afya Nan-
dagala kinakuwa na daktari
bingwa wa kinywa na meno
na hii ni kufuatia hatua ya ki-
tuo hicho kupokea kiti maalum
kwa ajili ya huduma hiyo.

Kwa upande wake Mganga
Mkuu wa Wilaya Dkt. Feisal Said
ametoa wito kwa Watumishi wa
Kituo cha Afya Nandagala kufa-
nya kazi kwa bidii, kupambana
na kushirikiana vyema na Wata-
alam kutoka ngazi ya Wilaya
ili kuleta mafanikio makubwa.
“Mkitaka mfanikiwe fanye-
ni makubwa kazini na siri
ya kufanikiwa ni kupamba-
na tu” amesema Dkt. Feisal.

ruangwadc
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Mkoa wa Lindi
Wapata Timu ya
UMISSETA 2024

Mashindano ya UMISSETA
2024 ngazi ya Mkoa yameta-
matika kwa kuchaguliwa timu
ya Mkoa wa Lindi yenye wana-
funzi washiriki 110 na walimu
12 kutoka Halmashauri zote 6
ambao watakaa kambini kwa
takribani siku nne kuanzia
leo tareche 9, Juni 2024 kab-
la ya kuendelea na mashinda-
no hayo kwa ngazi ya Taifa.

Mashindano ya 50 ya UMISSE-
TA ngazi ya Taifa kwa mwaka
huu yatafanyika Mkoa wa Tabora
kuanzia Juni 16 mpaka Juni 26.

Ruangwa DC

Wanafunzi wa Wilaya mbalimbali za Mkoa Lindi walioshiriki
mashindano ya UMISSETA 2024 katika ngazi ya Mkoa wakiwa
kwenye picha pamoja. hatua inayofuata nli ngazi ya Taifa.
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Kwa upande wake Makamu
Mwenyekitt wa UMISSETA
Mkoa wa Lindi Ndugu Omath
Sanga ametoa wito kwa Walimu
waliochaguliwakuifundishatimu
ya Mkoa kuandaa timu yenye
ushindani, nidhamu na kujituma.

Aidha, Ndugu Sanga amewata-
ka Wanafunzi waliobahatika ku-
chaguliwa kuuwakilisha Mkoa
katika mashindano ya UMIS-
SETA 2024 kitaifa kujua kuwa
wanadhamana ya kuuwakilisha
vyema Mkoa wa Lindi katika
michezo yote., hivyo basi wa-
cheze kwa kujituma na kwa bi-
dii zaidi ili kuufanya Mkoa wa
Lindi uwe kinara kimichezo
katika ngazi ya Taifa kiujumla.

Mwenyekiti wa Halmashauri Akabidhi Mbuzi
10 kwa Wanakikundi cha Ukombozi Nandagala

Mwenyekiti wa Halmashauri ya
Wilaya ya Ruangwa Mhe. An-
drew Chikongwe amekabidhi
mbuzi 10 wa kufuga leo Juni
20, 2024 kwa Kikundi cha

Nandagala wilayani Ruangwa

Mbuzi hao wamepatikana baada
ya Baraza la NACOFA kutem-
belea kikundi cha Ukombozi
Mwezi 11, 2023 na kuahidi
kuchangia shilingi Milioni 2
ili kukiimairisha kikundi hicho
kupitia shughuli mbalimbali.

Kikundi hicho kimeanzishwa
mwaka 2022 kikiwa na jumla ya
wanakikundi 16 kikiwa na lengo
la kujikwamua kiuchumi kupitia
shughuli mbalimbali kama vile
kilimo na ufugaji pia kuimarisha
afya kwa kuzingatia lishe bora.

Aidha, Mhe. Chikongwe ametoa
wito kwa wanakikundi kutilia
maanani mradi huo ili kupata
matokeo chanya ya kimaendeleo

“Wenzetu wanatusaidia na
wanataka matokeo chanya,
hivyo basi wekeni mkazo ku-
hakikisha mbuzi hawa wa-
chetu na msiwe na haraka
ya kupata matokeo, hii itasa-
babisha kuvuruga malengo”

Katika hatua nyingine, Mhe.
Chikongwe amesisitiza mbuzi

Mwenyekiti wa Halmashauri ya Wilaya ya Ruangwa Mhe. An-
drew Chikongwe amekabidhi mbuzi 10 wa kufuga leo Juni 20,

gala wilayani Ruangwa. Mbuzi hao wamepatikana baada ya
Baraza la NACOFA kutembelea kikundi cha Ukombozi Mwezi
11, 2023 na kuahidi kuchangia shilingi Milioni 2 ili kukiimair-
isha kikundi hicho kupitia shughuli mbalimbali.

hao wakitunzwa vizuri wata-
saidia kupata samadi itakayo-
saidia katika shughuli za
kilimo, pia kupata maziwa
ambayo yatasaidia kuimari-
sha afya halikadhalika kusaid-
ia wanakikundi kupata fedha
mara baada ya mbuzi kuuz-
wa pindi watakapoongezeka.

Kwaupande wake, Mwenyeki-
ti wa Kikundi cha Ukombozi
Ndugu Siwazuli Ally Nkun-
di amelishukuru Baraza Ila
NACOFA na Halmashauri ya
Wilaya ya Ruangwa na kua-
hidi kuendeleza mradi huo
ili iwe chachu ya maendeleo
kwao na Wilaya kwa ujumla.

Mkitaka mfanikiwe
fanyeni makubwa
kazini na sir1 ya ku-
fanikiwa ni kupam-
bana tu

—Dkt. Feisal.
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Kumbuka Kujiandikisha Kuwa Mpiga
Kura, Ndio Msingi wa Utawala Bora

MAONI NA USHAURI WA WADAU WA UCHAGUZI
YALIYOPELEKEA KUSOGEZWA MBELE KWA
ZOEZI LA UBORESHAJI WA DAFTARI

1 Ombila Vyama vya Siasa kupewa muda wa
kutosha kuwapata Mawakala wa uandikishaji na
kuwahamasisha Wafuasi na Wanachama.

2 Ombi la Asasi za kutoa elimu na Waangalizi wa
uboreshaji kupewa muda wa kutosha kujiandaa.

3 Ushauri kwa Tume kujipa muda wa kutosha kutoa
Elimu ya Mpiga Kura kabla ya zoezi kuanza.

“Kujiandikisha Kuwa Mpiga Kura ni Msingi wa Uchaguzi Bora”

& www.inec.goz

@) tumeyauchaguzi_tanzania

@ ftumeyauchaguzi_tanzania

& Tume ya Uchaguzi-TZ

(@ Tume Huruya Taifayalchaguzi

@ INEC-TZ ONLINE TV

£3 TUME HURU YA TAIFA YA UCHAGUZ!

HATA MIMI NAELE-

TUME HURU YA TAIFA

' YA UCHAGUZI
Jyboreshaji wa Dartari
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“Kujiandikisha kuwa Mpiga Kura ni msingi wa uchaguzi bora”

QODE

INEC Online TV / Tume ya Uchaguzi-TZ [

@Tume ya Uchaguzi-TZ | @tumeyauchaguzi_tanzania www. lnec 90 tz

HIVI MNAJUA KWAMBA KUJIANDIKI-

WA VIZURI KABISA SHA KUWA MPIGA KURA NI MSINGI

WA UCHAGUZI BORA?

EWAAAAA

NDIO MIMI NAJUA,
S1JUI WENZANGU?
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Pichani ni Kikundi cha Wanafunzi washiriki mashindano ya
UMISSETA 2024 kutoka Wilaya ya Ruangwa wameibuka wash-
indi katika mchezo wa Sanaa za ndani kwa ngazi ya Mkoa. Sanaa
za ndani inajumuisha ngoma za asili na muziki wa kizazi kipya.
Picha na mpiga picha wetu.

Kwenye picha ni Mwanafunzi aliyeshinda nashindano ya ri-
adha Kuruthumu Alawi kutokea Shule ya Sekondari Mnacho
wilayani Ruangwa. Mashindano ya UMISSETA 2024 katika
ngazi ya Mkoa yamefanyika leo Juni 8, 2024 katika viwanja
vya Ilulu, ambapo Ruangwa imekuwa mshindi wa riadha za
wasichana za mita 200. Picha na mpiga picha wetu.

T
Wanafunzi waliochaguliwa kuiwakilisha Wilaya ya Ruangwa
kimkoa katika mashindano ya UMISSETA 2024 katika mchezo
wa mpira wa miguu wavulana wamewafunga goli 3-0 wanafunzi
kutoka Halmashauri ya Mtama. Mchezo huo umepigwa leo June
6, 2024 katika viwanja vya Ilulu mkoani. Picha na mpiga picha
wetu.
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Wanafunzi wanaoshiriki mashindano ya UMISSETA kutoka Timu ya
Netball Wilaya ya Ruangwa wameendelea kuonesha ubabe wao dhidi
ya wanafunzi kutoka Halmashauri ya Mtama kwa kuwafunga goli 27
kwa 21 leo Juni 6, 2024. picha na mpiga picha wetu

Ruangwa DC
Habari Picha
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Kikosi cha timu ya wasichana kutoka Wilaya ya Ruangwa kili-
cho ibuka kidedea katika fainali za mpira wa Pete (Netball) kwa
ushindi mnono wa magoli 36 kwa 31 dhidi ya timu ya Wilaya ya
Kilwa. Mchezo huo umechezwa leo Juni 8, 2024 katika viwanja
vya Ilulu mkoani Lindi. picha na mpiga picha wetu,
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Timu ya mpira wa miguu ya wasichana kutoka Wilaya ya Ru-
angwa inayoshiriki mashindano ya Umoja wa Michezo Shule za
Sekondari Tanzania (UMISSETA) 2024 leo tarehe 6, Juni imesh-
inda mchezo wake wa kwanza goli 1-0 dhidi ya timu ya mpira wa
miguu ya wasichana Mtama, Goli la ushindi limewekwa wavuni
katika kipindi cha pili cha mchezo. Picha na mpiga picha wetu.

Timu ya UMISSETA 2024 kutoka Wilaya ya Ruangwa inayoi-
wakilisha Wilaya katika ngazi ya Mkoa kwa upande wa mpira wa
pete imetinga fainali kwa kishindo baada ya kuwashushia kipigo
kizito cha magoli 21 kwa 11 timu kutoka Wilaya ya Liwale.
Mchezo huo umechezwa leo Juni 7, 2024 katika viwanja vya Ilu-
lu mkoani Lindi. Picha na mpiga picha wetu.

Wdafu?zzi washiriki wa mashindano ya moja wa icezo Shule za
Sekondari Tanzania (UMISSETA) wamewasili Lindi wakiwa salama
salmini.Picha na mpiga picha wetu.
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Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya

Wilaya ya Ruangwa Ndugu Frank Fabian Chonya,
anasikitika kutangaza kifo cha Mwalimu

George Pauline Paul wa Shule ya Msingi
Nanganga kilichotokea tarehe 5, Machi saa

2: 30 usiku katika Hospitali ya St. Francis Ifakara
alipokuwa anapatiwa matibabu. '
Mazishi yatafanyika ljumaa tarehe 8, Machi
nyumbani kwao Dumila, Morogoro.

Bwana ametoa, Bwana ametwaa b

Jina lake lihimidiwe.
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TANZIA

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya

Wilaya ya Ruangwa Ndugu Frank Fabian Chonya, @
anasikitika kutangaza kifo cha Mtumishi wake ;_
Neema Peter Buhimu aliyekuwa Mtendaji wa "
Kijiji cha Mihewe kilichotokea tarehe 30, Mei

2024 katika Hospitali ya Taifa Muhimbili

alipokuwa anapatiwa matibabu.

Taarifa zaidi kuhusu mazishi, tutaendelea
kujulishwa.

Bwana ametoa, Bwana ametwaa h
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Ruangwa DC

MKurugenzi wa Halmashauri ya
Wilaya ya Ruangwa Afanya Ziara

ya Ukaguzi wa Miradi ya Maendeleo
L ’-u:

Mkurugenzi mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Ruangwa (Kushoto) Ndugu Frank Chonya
akiambatana na Wataalamu wa Halmashauri wamefanya ziara ya ukaguzi wa Miradi ya maende-

leo ya Halmashauri leo Juni 27, 2024. Picha na mpiga picha wetu.

Mkurugenzi mtendaji wa Hal-
mashauri ya Wilaya ya Ru-
angwa Ndugu Frank Chonya
akiambatana na Wataalamu wa
Halmashauri wamefanya ziara
ya ukaguzi wa Miradi mbalim-
bali ya maendeleo inayoen-
delea kutekelezwa ndani ya
Halmashauri, ziara hiyo ime-
fanyika leo Juni 27, 2024.

Mkurugenzi na timu yake wam-
etembelea na kukagua mradi wa
ujenzi wa nyumba ya walimu
unaoendelea shule ya msingi

wa Kata ya Nandagala ambapo
ujenzi wa boma umekamilika,
amekagua mradi wa umaliziaji
wa bwalo la shule ya sekondari
Mary Majaliwa wenye thamani
ya shiling 44,000,000/= ,ame-
kagua mradi wa ujenzi wa mashi-
mo 10 ya choo unaendelea shule
ya msingi Mbuyuni wenye tha-
mani ya shilingi 34,171,506.20/=

,Umaliziaji wa kituo cha Afya
Mbuyuni kilichopo kitongoji
cha Mbuyuni chenye thamani ya

shilingi 67,000,000/= ambapo
uwekaji wa madirisha, milango,

umeme na mifumo ya maji un-
aendelea umaliziaji wa Zahana—

thamani ya shilingi 12,224,350/=

ujenzi wa kisima cha Zahana-
thamani ya shilingi 9,065,450/=
ambapo ujenzi unaendelea.

Kamati pia imetembelea mradi
wa umaliziaji wa kituo cha Afya
Nangurugai wenye thamani ya
shilingi 91,000,000/= na mra-
di wa umaliziaji wa kituo cha
afya Narungombe wenye tha-
mani ya shilingi 81,000,000/=

Katibu Tawala Mkoa
wa Lindi Afunga Ki-
kao cha MPDSR
Wilaya ya Ruangwa
Katibu Tawala Mkoa wa Lindi
Bi. Zuwena Omary amefunga
Kikao cha Mkoa cha uchambuzi
wa vifo vya wakina mama wa-

jawazito na watoto ( MPDSR)
katika Wilaya ya Ruangwa.

Kikao kilianza kufanyika Juni
24, 2024 na kumalizika leo
Juni 26, 2024 ambapo kimkoa
kimefanyika katika Wilaya ya
Ruangwa na kimefanyika ka-
tika ukumbi wa shule ya awa-
li na msingi Wonder Kids.

Aidha, Bi. Zuwena amewataka
Madaktari wa Mkoa wa Lindi ku-
unda kundi la madaktari bingwa
katika ngazi ya Mkoa na Wilaya
ili kutoa huduma ya afya kwa
jamii katika maeneo mbalimbali.

Katika hatua nyingine, Bi. Zu-
wena amewaomba Wataalam
wa afya kufanya kazi kwa moyo
mkunjufuilikuokoauhai wawag-
onjwa mbalimbali hususani wak-
inamama wajawazito na watoto.

Nae, Mganga mkuu wa Mkoa
wa Lindi Dkt. Kheri Kagya

ameushukuru uongozi wa Hal-
mashauri ya Wilaya ya Ruangwa
kwa mapokezi na maandalizi ma-
zuri ya Kikao hicho cha MPDSR.

Afisa Maendeleo ya Jamii Wilaya ya Ruangwa Atamatlsha
Mafunzo ya Kuwa

\M) ,N.&Jﬂf :
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Afisa Maendeleo ya Jamlt Wilaya ya Ruangwa Ndugu Rashidi Namkulala
akitoa mafunzo ya kuwajengea wanawake uwezo kiuchumi na uongozi kati-
ka kata ya Nachingwea Wlilaya Ruangwa. Mafunzo hayo yametamatika leo
Juni 30, 2024. picha na mpiga picha wetu

AfisaMaendeleo yaJamii Wilaya
ya Ruangwa Ndugu Rashidi
Namkulala ametamatisha ma-
funzo ya kuwajengea wanawake
uwezo kiuchumi na uongozi leo
Juni 30, 2024 katika Kata ya
Nachingwea wilayani Ruangwa.

Mafunzo haya ni Mradi ulio-
fadhiliwa na Shirika la @un-
women wenye lengo la kuongeza
uelewa na ushawishi kwa vion-
gozi wa dini, viongozi wa mila
na wananchi kwa ujumla katika
kumkomboa mwanamke kiu-

angea Wanawake Uwezo Kiuchumi

chumi na kumuwezesha kuwan-
1a nafasi mbalimbali za uongozi.

Aidha, Ndugu  Namkula-
la ameongeza kwa kusema
kuwa wuwazi, uaminifu, ima-
ni na uvumilivu ni chachu
ya maendeleo katika familia.

== === =
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Ruangwa DC

Watumishi wa Afya Ruangwa Waagizwa Kuhakiki
sha Dawa Haziishi Muda Wake Kabla ya Matumizi

Katibu Tawala Mkoa wa Lin-
di Bi. Zuwena Omary ame-
wataka watumishi wa afya
kuhakikisha dawa  haziishi
muda wake kabla ya matumizi.

“Katika matumizi ya dawa zin-
gatieni sana muda wake wa
mwisho wa matumizi, kama kuna
zile dawa ambazo zinakarib-
ia muda wake kuisha ni lazima
zianze kutumika hizo ili ziishe
au ni vyema kutoa taarifa kwa
mamlaka husika ili kama kuna
uwezekano zisambazwe katika
maeneo tofauti tofauti na si ku-
kaa nazo tu mpaka muda wake
wa matumizi unaishia wakati
huo nyie wataalam wa Kituo au
Hospitali husika mnazitazama,
kuna wagonjwa wengi sana wa-
nazihitaji hizo dawa ili waweze
kupona” Amesema Bi. Zuwena

Ameyasema hayo leo Juni 26,
2024 katika Kikao cha Mrejesho
wa Usimamizi Shirikishi Sek-
ta ya Afya katika Halmashauri
ya Wilaya Ruangwa kilichofan-

yika katika ukumbi wa shule ya
awali na msingi Wonder Kids.

Katika hotuba yake Mgan-
ga Mkuu wa Mkoa wa Lindi
Dkt. Kheri Kyaga ameuponge-
za uongozi na watumishi sek-

ta ya Afya, Halmashauri ya
Wilaya ya Ruangwa kwa kazi
nzuri wanayoifanya na ku-
wataka kuboresha mapungu-
fu yaliyopo katika sekta hiyo.

Kwa upande wake Mkurugen-

LT

Katibu Tawala Mkoa wa Lindi Bi. ZuwenaOmary aewatakaakizungumza na wa afya wa Wilaya

zi Mtendaji wa Halmashauri
ya Wilaya ya Ruangwa Ndugu
Frank Fabian Chonya amem-
hakikishia Mganga Mkuu wa
Mkoa kuyafanyia kazi mapun-
gufu hayo ili kuimarisha sek-
ta ya afya walayani Ruangwa.

ya Ruangwa kuhakikisha dawa haziishi muda wake kabla ya matumizi. leo Juni 26, 2024 katika Ki-
kao cha Mrejesho wa Usimamizi Shirikishi Sekta ya Afya katika Halmashauri ya Wilaya Ruangwa
kilichofanyika katika ukumbi wa shule ya awali na msingi Wonder Kids. Picha na mpiga picha wetu

Mkuu wa Wilaya Ya Ruangwa Aridhishwa

)

na Watumishi Sekta ya Afya Mkoa wa Lindi

Mkuu wa Wilaya ya Ruangwa Mhe. Hassan Ngoma akizungumza na watumishi wa afya katika
kikao cha Mkoa cha uchambuzi wa vifo vinavyotokana na uzazi kwa mama na mtoto kilichofan-
yika Juni 24, 2024 wilayani Ruangwa na kubainisha kuwa vifo vimepungua sana ukilinganisha na
mwaka 2015/2016. Aidha amewapongeza watumishi wa afya sana. Picha na mpiga picha wetu.

Mkuu wa Wilaya ya Ruang-
wa Mhe. Hassan Ngoma ame-
ridhishwa na ufanyaji kazi wa

watumishi sekta ya afya Mkoa
wa Lindi katika kuzuia na
kupambana na vifo vya watoto

wachanga na mama wajawazito.

Ameyabainisha hayo katika ki-

kao cha Mkoa cha uchambuzi
wa vifo vinavyotokana na uzazi
kwa mama na mtoto kilichofa-
nyika Juni 24, 2024 wilayani
Ruangwa na kubainisha kuwa
vifo vimepungua sana ukilin-
ganisha na mwaka 2015/2016.

“Vifo vilikua 556, kama nchi tu-
mefanikiwa kushusha hadi ku-
fikia 104 huku watoto wachan-
ga katika vifo 100 walifariki 67
tu kitaifa, i1la kimkoa tumetoka
vifo 47 vya wazazi mwaka 2021
hadi kufikia vifo 32 mwaka
2022 huku Kwa upande wa wa-
toto wachanga vifo viliongezeka
kutoka vifo 172 hadi 243 mwa-
ka 2023 “ Amesema Ngoma.

Kwa wupande wake, Mgan-
ga mkuu wa Mkoa wa Lin-
di Dkt. Kheri Kagya amem-
pongeza Rais wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania Mhe.
Dkt. Samia Suluhu Hassan

kwa uwekezaji mkubwa sana
katika sekta ya afya nakupelekea
kupunguza vifo vya mama na
mtoto, huku akibainisha kuwa
zaidi ya 97% ya wakina mama
Mkoa wa Lindi wanajifungulia
hospitali na siyo majumbani
kama ilivyokuwa zamani.
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Benki ya NMB
Yafanya Kikao na

CMT Halmashauri ya
Wilaya ya Ruangwa

Benki ya NMB tawi la Ruangwa
imefanya kikao na timu ya Me-
nejimenti ya Wilaya ya Ruangwa
(CMT), leo Juni 28, 2024 katika
ukumbi wa mikutano wa Hal-
mashauri ya Wilaya ya Ruangwa.

Lengo kuu la kikao hicho ni
kudumisha uhusiano  mzuri
kati ya Benki ya NMB na Hal-
mashauri ya Wilaya ya Ruang-
wa, ambapo NMB imemtambu-
lisha meneja wake mpya wa tawi
la Ruangwa kwa Menejimenti
ya Halmashauri sambamba na
hayo pia NMB ilikuwa na lengo
la kutoa elimu kwa watumishi
kuhusu umuhimu wa kuweka
akiba na upatikanaji wa mikopo.

Aidha, Katika kikao hicho vion-
gozi wa NMB wametoa elimu
kuhusu faida za kuweka akiba
kwa watumishi wa umma na

Ruangwa DC

Benki ya NMB tawi la Ruangwa imefanya kikao na timu ya
Menejimenti ya Wilaya ya Ruangwa (CMT), leo Juni 28, 2024
katika ukumbi wa mikutano wa Halmashauri ya Wilaya ya Ru-
angwa. wamejadili mbinu za kuboresha ushirikiano katika kutoa
huduma bora kwa wateja. picha na mpiga picha wetu.

jinsi wanavyoweza kunufaika
na mikopo inayotolewa na ben-
ki hiyo. Kikao hicho kimejad-
ili pia njia mbalimbali ambazo
benki inaweza kushirikiana na
Halmashauri katika miradi ya
maendeleo na kuboresha hudu-
ma za kifedha kwa wananchi.

Sambamba na hayo, wameja-
dili mbinu za kuboresha ush-
irikiano katika kutoa huduma
bora kwa wateja na kuhakiki-
sha kuwa watumishi wanapata
elimu stahiki kuhusu masuala
ya kifedha, ikiwa ni pamoja na
matumizi bora ya mikopo na
mbinu za kuwekeza ili ku-
jenga maisha bora ya baadae.

Ikumbukwe Benki ya NMB
imekuwa na kawaida ya kufan-
ya vikao na halmashauri vyenye
lengo la kujenga mahusiano
kati ya NMB na Halmashauri,

na kuweka msingi mzu-
ri  wa ushirikiano endelevu
ambao utawasaidia wa-
tumishi wa Halmashauri ya
Wilaya ya Ruangwa na wa-
nanchi wake kwa ujumla.......

Mkuu wa Wilaya ya Ruangwa Azindua

Huduma ya Umeme Kijiji cha Mmawa

Mkuu wa Wilaya ya Ruangwa
Mhe. Hassan Ngoma ametem-
po kata ya Nandagala Wilaya ya
Ruangwa leo Juni 27, 2023 na
kuzindua huduma ya umeme.

Ziara hio ya mkuu wa Wilaya
imehusisha Mwenyekiti  wa
Halmashari, Mkurugenzi
mtendaji wa Halmashauri na
Wataalamu wa Halmashauri.

Aidha Mhe. Ngoma ame-
wasisitiza wananchi wa Mma-
wa kuchangamkia fulsa hii
ya umeme ili waweze kufa-

“Mimi niwahakikishieni Fulsa
zilivyo uwezi kuziona wakati
zinakuja utakuja kuziona waka-
ti zimekwisha tokea mimi nita-
rudi hapa miezi sita ijayo watu
hamtaamini macho yenu hapa
kutakuwa na maduka mengi,
saluni, mashine za kuchomelea
vyuma kwahiyo changamkie-
ni fulsa wekezeni kwa fulsa hii
ya umeme mliyoipata hususani

ninyt vijana changamkeni”. wasisitiza wanakijiji cha Mma-

wa kushiriki kwenye MMa-
Aidha Mhe. Ngoma ame- wa Marathon itakayofanyika
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Vifo vilikua 556, kama
nchi tumefanikiwa
kushusha hadi kufikia
104 huku watoto wa-
changa katika vifo 100
walifariki 67 tu Kitai-
fa, ila kimkoa tumeto-
ka vifo 47 vya wazazi
mwaka 2021 hadi ku-
fikia vifo 32 mwaka
2022 huku Kwa upande
wa watoto wachanga
vifo viliongezeka ku-
toka vifo 172 hadi 243
mwaka 2023

—— Ngoma —
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Katibu Tawala Mkoa wa Lindi Aipongeza Halmashauri ya Wilaya ya Ruangwa kwa Kupata Hati Safi

Katibu Tawala Mkoa wa Lin-
di Bi. Zuwena Omari am-
eipongeza  Halmashauri ya
Wilaya ya Ruangwa kwa kupa-
ta hati safi miaka mitano mfu-

lulizo kutoka mwaka wa fed-
ha 2018/2019 hadi 2022/2023.

Pongezi hizo zimetolewa leo
Juni 26, 2024 katika Mkutano
maalum wa Baraza la Madiwani
la kupitia na kujadili hoja za
Mkaguzi wa hesabu za mwisho
za mwaka wa fedha 2022/2023.

Aidha. Bi Zuwena amewasisiti-
za Viongozi na Watendaji wa
Halmashauri  kuilinda  hati
safi hiyo 1ili isije kuwa hati
yenye mashaka au hati mbaya
kwa mwaka wa 2023/2024.

Awali akiwasilisha taarifa ya
Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu
wa hesabu za Serikali za Hal-
mashauri ya Wilaya ya Ru-
angwa zinazoishia tarehe Juni
30, 2022/2023 Ndugu Donald
Malick kwa niaba ya Mdhibiti
na Mkaguzi wa hesabu za Ser-
ikali Mkoa wa Lindi, amese-
ma kuwa kwa mwaka wa fedha
2022/2023 Halmashauri ilikuwa
na hoja za ukaguzi 25 kati ya
hizo 13 zimeshatekelezwa na
kufungwa, hoja 10 zipo kwenye

Wanawake
Kata ya
Mandawa
Wapewa
Mafunzo
Kujikomboa
Kiuchumi

Afisa Maendeleo ya Jamii Wilaya
ya Ruangwa Ndugu Rashidi
Namkulala aongoza mafunzo ya
kumkomboa mwanamke katika
sekta ya kiuchumi na kushiriki
katika nafasi za uongozi na kuse-
ma kuwa kwenye ukombozi wa
mwanamke katika sekta yoyote
mwanaume hawezi kusahaulika.

Ameyasema hayo leo Juni 29,
2024 katika Kikao cha Mafun-
zo cha kuwajengea wanawake
uwezo kiuchumi na uongozi

mashauri kuharakisha kutafuta
vielelezo vya hoja zilizobakia
na kuziwasilisha ofisi ya Mk-
aguzi ili hoja hizo zifungwe.

Kwa upande wake Mkuu wa
Wilaya ya Ruangwa Mhe. Has-
san Ngoma ameahidi kutoa

ushirikiano wa kutosha kuhaki-
kisha mwaka ujao wa fedha
Halmashauri ya Wilaya ya Ru-
angwa isiwe na hoja za ukaguzi.

Nae, Mwenyekiti wa Hal-
mashauri ya Wilaya ya Ruang-
wa Mhe. Andrew Chikongwe
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Waheshimiwa Madiwani wa Ruangwa wakiwa kwenye Kikao maalum wa Baraza la Madiwani la kupi-

ametoa pongezi kwa Madiwani
kwa kusimamia fedha za Hal-
mashauri hasa upande wa miradi
ya maendeleo na kutoa wito ku-
endelea kushirikiana ili kuende-
lea kufanya mambo mazuri na
ya kuleta maendeleo katika Kata
na Halmashauri kwa ujumla.
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tia na kujadili hoja za Mkaguzi wa hesabu za mwisho za mwaka wa fedha 2022/2023 leo Juni 26, 2024
katika ukumbi wa mikutano wa Halmashauri ya Wilaya ya Ruangwa. Picha na mpiga picha wetu.

hatua mbalimbali za utekeleza-
ji na hoja 2 hazijatekelezwa.
Kwa Upande wa Mfuko wa
pamoja wa Afya (Basket Fund)
kulikuwa na hoja 3 kati ya hizo

2 zimefungwa na hoja 1 ipo ka-
tika hatua ya utekelezaji, ha-
likadhalika Mfuko wa Wana-
wake, Vijana na watu wenye
ulemavu kulikuwa na hoja 3

kilichofanyika
gi Mandawa wilayani Ruangwa.

shule ya msin-

Aidha, Kikao hicho kilihusi-
sha majadiliano ya namna gani
mwanamke atakombolewa ka-
tika sekta ya uchumi na kuwan-
ia nafasi mbalimbali za uongozi.
Kwa upande wao wanaume ambao
walishiriki kikao hicho walitoa ma-

oni yao kuhusu changamoto wa-
nayoipata baada ya kuwawezesha
wanawake ni kwamba wanawake
wakiwezeshwa wanaanza kuwa jeu-
ri na wanakuwa hawatawaliki tena.

Nao, wanawake kwa upande wao
walitoa maoni yao ya kwamba
wanaume hawawaruhusu wan-
awake hao kushiriki katika shu-

ambapo 1 imetekelezwa na 2
zipo katika hatua za utekekezaji.
Kutokana na hali hiyo Bi.
Zuwena amewataka  Madi-
wani na Watendaji wa Hal

ghuli mbalimbali za maendeleo na
kuwania nafasi za uongozi kwa
sababu ya wivu wa kimapenzi

Katika hatua nyingine, wanaume
na wanawake hao wamefikia mua-
faka wa kukubaliana ya kwamba
katika familia ili maendeleo yapa-
tikane pande zote kikubwa ni uwa-
zi, uaminifu, imani na uvumilivu.
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Wilaya ya Ruangwa imeanzishwa mnamo mwaka 1995 wakati wa Raisi wa
awamu ya pili Hayati Ally Hassani Mwinyi, nakuzinduliwa rasmi mwaka 1999
wakati wa Raisi wa awamu ya tatu Benjamin Mkapa.

Wilaya ya Ruangwa inapatikana ndani ya Mkoa wa Lindi katika majira nukta
-10.0809° S, 38.9401° E ipo umbali wa kilometa 150 kutoka makao makuu ya

kati ya hao 91,469 ni Wanaume na 94,104 ni Wanawake kwa mujibu wa matokeo
ya Sensa ya watu na makazi ya mwaka 2022 .

TIMU YA WAHARIRI

WAHARIRI

MPETA KOBA
NYAMBITA MAGOMA

MPIGA PICHA

MPETA KOBA

ADELINA KASPALI

MSANIFU KURASA

NYAMBITA MAGOMA
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JARIDA LA HALMASHAURI
YA WILAYA YA RUANGWA

Ruangwa kwa Mendeleo Inawezekana Timiza Wajibu wako

ruangwadc www.ruangwadc.go.tz ruangwadc

Limeandaliwa na kitengo cha Habari na Mawasiliano Serikalini
Halmashauri ya Wilaya ya Ruangwa
Barua pepe: ded@ruangwadc.go.tz
Tovuti: www.ruangwadc.go.tz
S.L.P 51, Ruangwa
Fax: +25532933212
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