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HALMASHAURI YA WILAYA YA RUANGWA 

           02.03.2022 

MHESHIMIWA MWENYEKITI,                   
TIMU YA UONGOZI YA WILAYA, 
RUANGWA. 
 

MUHTASARI WA TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI MWEZI 

FEBRUARI,2022. 

 

Mhe. Mwenyekiti, 

1. MAPATO KWA UJUMLA.  
Halmashauri ya Wilaya ya Ruangwa imekadiria kukusanya na kupokea jumla ya shilingi 
28,440,754,445.00 katika mwaka wa fedha 2021/2022 kutokana na vyanzo vya ndani, 
CHF, Uchangiaji, Bima ya Afya, Ruzuku kutoka Serikali kuu na Wahisani mbalimbali. Hadi 
tarehe 28/02/2022, Jumla ya shilingi 17,036,406,218.87 zimekusanywa na 
kupokelewa sawa na asilimia 59.90  ya Makisio kwa mwaka.   
 

Jedwali Na. 1: Mchanganuo wa mapato kwa mwezi Februari, 2022 

N
a 

Chanzo 
cha 

mapato 

Makisio ya 
Mwaka 

2021/2022 

Mapato  ya mwezi 

Februari,2022 

Jumla-Mapato  ya 

Julai-Februari,2022 

Mapato 

pungufu/zaidi 

 

Asilim

ia 

1 
Mapato ya 

Ndani 

4,961,154,000.00  77,866,941.93   2,951,971,986.21  2,009,182,013.79  59.50  

2 
Ruzuku ya 
Mishahara 

14,755,811,453.00  1,170,847,000.00   9,659,647,000.00  5,096,164,453.00  65.46  

3 
Mapato ya 
Ruzuku ya 
Kawaida 

632,559,992.00  35,769,666.65   479,332,166.55  153,227,825.45  75.78  

4 
Mapato ya 
Ruzuku ya 
Maendeleo 

8,091,229,000.00   85,898,820.48   3,945,455,066.11  4,145,773,933.89  48.76  

 
JUMLA 28,440,754,445. 1,370,382,429.06 17,036,406,218.87 11,404,348,226.13  59.90  

 
Mhe. Mwenyekiti 
Kwa mwaka 2021/2022, Halmashauri iliweka malengo ya kukusanya mapato yake ya 

ndani kiasi cha shilingi 4,961,154,000 ikihusisha mapato ya ndani ya Halmashauri 

Shilingi 3,689,214,000.00, mfuko wa elimu shilingi 770,000,000.00 huduma za afya 

Shilingi 450,000,000.00 na ada shilingi 51,940,000. Uhalisia wake tumekusanya jumla 

ya Shilingi 2,951,971,986.21 ambayo ni sawa na asilimia 59.50 ya lengo la mwaka 

ikihusisha mapato ya ndani ya Halmashauri Shilingi 2,280,549,564.78, fedha za mfuko 

wa elimu shilingi 326,514,830, huduma za afya Shilingi 298,367,951.43 na Ada 

shilingi 46,472,140 
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Hadi kufikia mwezi Januari (Julai hadi Februari),2022 Halmashauri iliweka malengo ya 

kukusanya jumla ya Shilingi 3,607,022,867.00 ikihusisha mapato ya ndani halisi Shilingi 

2,628,492,867, huduma za afya Shilingi 300,000,000.00, ada za shule shilingi 

49,530,000 na fedha za mfuko wa elimu 629,000,000.00, lakini uhalisia wake 

tumekusanya Shilingi  2,951,971,986.21 ambayo ni sawa na asilimia 81.84 ya lengo 

la miezi saba(Julai hadi Janauri). 

Katika kipindi cha Februauri,2022 pekee Halmashauri iliweka malengo ya kukusanya 

jumla ya Shilingi 81,479,762 ikihusisha mapato ya ndani halisi Shilingi 43,979,762, 

huduma za afya Shilingi 37,500,000 lakini uhalisia wake tumekusanya Shilingi 

77,866,941.93 ambayo ni sawa na asilimia 95.57  

 
                     JEDWALI NA. 2: MAPATO YA FEDHA ZA BAKAA 2020/2021 

NA 
Chanzo cha 
matumizi 

Bakaa ya Mwaka 
2020/2021 

Jumla ya Mapato 

Julai-
Februari,2022 

Mapato 

pungufu/zai
di 

Asilimia 

1 
FEDHA ZA NJE NA 

NDANI 

     

2,024,978,000.00  

 

     

2,024,978,000.00 

 

0.00 100 

 JUMLA 
     2,024,978,000.00  2,024,978,000.00  

0.00 100 

 

Muhtasari wa mapato halisi kwa miezi ya Julai-Februari,2022 ni kama 

ifuatavyo: - 

Fedha za bakaa 2020/2021 ni shilingi                                  2,024,978,000.00  

Fedha kwa makisio ya mwaka 2021/2022 ni shilingi                         17,036,406,218.87 
Fedha zilizopokelewa nje ya makisio                                        4,193,511,269.83 

Jumla kuu                                                 23,254,895,488.70 

Mikakati inayotekelezwa na Halmashauri ili kuongeza mapato ya ndani. 

Mikakati ya Muda Mfupi. 
 

a. Kuongeza ufuatiliaji na usimamizi wa vizuizi vya mazao ili kupunguza utoroshwaji 

wa mazao mbalimbali nje ya Halmasahauri. 

b. Kuvuna mbao na kuziuza kwa wadau mbalimbali kwa kutumia mashine ya kuchana 
mbao inayomilikiwa na Shirika la Kuhifadhi Mpingo (MCDI), baada ya zoezi la 
kuutenga msitu wa Halmashauri katika maeneo 3 ya uvunaji.   
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2. TAARIFA YA MAPOKEZI YA FEDHA KUTOKA SERIKALI KUU MWEZI FEBRUARI, 
2022 

Mh Mwenyekiti, Kwa mwezi Februari, 2022 Jumla ya Tshs 1,593,816,348.82 zimepokelewa kwa ajili ya 
fedha za mishahara, fedha za maendeleo na matumizi mengine kama ifuatavyo:- 

JEDWALI NA. 3: Mapokezi ya Fedha toka Serikali Kuu Mwezi Februari, 2022 

Tare
he 

Jina la 
Akaunti/IDARA 

Kiasi 
kilichopokelewa 

Maelezo 

  
DEVELOPMENT 

85,898,820.48 
Fedha za elimu bila ada Februari,2022 

 UTAWALA 10,550,000.00 
Fedha za posho ya madiwani Februari, 2022  

 OTHER CHARGES 25,219,666.65 Fedha kw ajili ya matumizi mengineyo 
Februari, 2022 

 MISHAHARA 1,170,847,000.00 Fedha kwa ajili ya mishahara ya mwezi 
Februari, 2022 

  
DEVELOPMENT 3,458,560.00 Fedha za UVIKO 19 Ajira za mikataba 

  
EDUCATION 250,000,000.00 Fedha kwa ajili ya ujenzi kituo cha Afya 

  
DEPOSIT 25,000,000.00 Fedha kwa ajili ya Namungo 

  
DEVELOPMENT 21,300,000.00 Fedha kwa ajili ya TASAF 

 DEPOSIT 
1,542,301.69 Fedha ya fidia ya Ajali 

  
Jumla kuu 1,593,816,348.82  

 

 
 
 

3. MATUMIZI KWA UJUMLA. 
Makisio ya matumizi ya Halmashauri ya Wilaya kwa mwaka wa fedha 2021/2022 ni 
Shilingi 28,440,754,445.00 ikiwa ni kwa ajili ya matumizi mengineyo kwa Mfuko Mkuu 
[GF], CHF, Uchangiaji,Bima ya Afya na Idara zinazopata Ruzuku, Mishahara ya watumishi 
na Fedha za Miradi ya Maendeleo. Hadi tarehe 28/02/2022 Jumla ya shilingi 
16,098,134,587.35 zilitumika sawa na asilimia 56.60 
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JEDWALI NA. 4: Mchanganuo wa matumizi kwa miezi ya Julai-Februari, 2022 

Na 

Chanzo 

cha 

Matumizi 

Makisio ya Mwaka 

2021/2022 

Matumizi 

Februari,2022 

Jumla ya 

Matumizi Julai-

Februari,2022 

Matumizi 

pungufu/zaidi 

Asili

mia 

1 
Mfuko 

Mkuu 
4,961,154,000.00 164,470,759.60 2,131,350,371.37 2,829,803,628.63 42.96 

2 Ruzuku za 

OC 
632,559,992.00  36,174,700.00   264,306,481.00   368,253,511.00   41.78  

3 Mishahara 14,755,811,453.00  1,170,847,000.00   9,659,647,000.00   5,096,164,453.00   65.46  

4 Ruzuku ya 

Miradi ya 

Maendeleo 

8,091,229,000.00   500,800,000.00   4,042,830,734.98   4,048,398,265.02   49.97  

  JUMLA 28,440,754,445.00  1,872,292,459.60  16,098,134,587.35  12,342,619,857.65   56.60  

 

JEDWALI NA. 5:   Matumizi ya fedha za bakaa 2020/2021 

NA Chanzo cha 

matumizi 

BAKAA YA 

MWAKA 
2020/2021 

Jumla Matumizi 

Julai-  
Februari,2022 

Matumizi 
pungufu/zaidi 

Asilimi
a 

1 FEDHA ZA NJE NA 

NDANI 

   2,024,978,000.00 1,077,362,935.87 947,615,064.13 53.20 

 JUMLA 2,024,978,000.00 1,077,362,935.87 947,615,064.13 53.20 

 

Mhe.Mwenyekiti,              

Naomba kuwasilisha. 

 

 
SAIDI ISSA JABALI 

MKUU WA IDARA YA FEDHA NA BIASHAFA(W) 
RUANGWA. 


