

HALMASHAURI YA WILAYA YA RUANGWA

08.04.2022

MHESHIMIWA MWENYEKITI,
TIMU YA UONGOZI YA WILAYA,
RUANGWA.

MUHTASARI WA TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI MWEZI MACHI, 2022.

Mhe. Mwenyekiti,

1. MAPATO KWA UJUMLA.

Halmashauri ya Wilaya ya Ruangwa imekadiria kukusanya na kupokea jumla ya shilingi **28,440,754,445.00** katika mwaka wa fedha 2021/2022 kutokana na vyanzo vya ndani, CHF, Uchangiaji, Bima ya Afya, Ruzuku kutoka Serikali kuu na Wahisani mbalimbali. Hadi tarehe **31/03/2022**, Jumla ya shilingi **18,975,784,327.13** zimekusanywa na kupokelewa sawa na asilimia **66.72** ya Makisio kwa mwaka.

Jedwali Na. 1: Mchanganuo wa mapato kwa mwezi Machii, 2022

N a	Chanzo cha mapato	Makisio ya Mwaka 2021/2022	Mapato ya mwezi Machi, 2022	Jumla-Mapato ya Julai-Machi, 2022	Mapato pungufu/zaidi	Asilimia
1	Mapato ya Ndani	4,961,154,000.00	92,452,694.85	3,098,400,000.00	1,916,796,818.94	62.36
2	Ruzuku ya Mishahara	14,755,811,453.00	1,161,670,000.00	10,821,317,000.00	3,934,494,453.00	73.34
3	Mapato ya Ruzuku ya Kawaida	632,559,992.00	35,769,666.65	515,101,833.20	117,458,158.80	81.43
4	Mapato ya Ruzuku ya Maendeleo	8,091,229,000.00	649,553,246.76	4,595,008,312.87	3,496,220,687.13	56.79
	JUMLA	28,440,754,445.	1,939,445,608.26	18,975,784,327.13	9,464,970,117.87	66.72

Mhe. Mwenyekiti

Kwa mwaka 2021/2022, Halmashauri iliweka malengo ya kukusanya mapato yake ya ndani kiasi cha shilingi **4,961,154,000** ikihusisha mapato ya ndani ya Halmashauri Shilingi **3,689,214,000.00**, mfuko wa elimu shilingi **770,000,000.00** huduma za afya Shilingi **450,000,000.00** na ada shilingi **51,940,000**. Uhalisia wake tumekusanya jumla ya Shilingi **3,044,357,181.06** ambayo ni sawa na asilimia **61.36** ya lengo la mwaka ikihusisha mapato ya ndani ya Halmashauri Shilingi **2,341,013,762.87**, fedha za mfuko wa elimu shilingi **326,514,830**, huduma za afya Shilingi **330,316,448.19** na Ada shilingi **46,512,140**

Hadi kufikia mwezi Machi (Julai hadi Machi),2022 Halmashauri iliweka malengo ya kukusanya jumla ya Shilingi **3,691,850,629** ikihusisha mapato ya ndani halisi Shilingi **2,675,820,629**, huduma za afya Shilingi **337,500,000.00**, ada za shule shilingi **49,530,000** na fedha za mfuko wa elimu **629,000,000.00**, hata hivyo uhalisia wake tumekusanya Shilingi **3,044,357,181.06** ambayo ni sawa na asilimia **82.46** ya lengo la miezi tisa(Julai hadi Machi).

Katika kipindi cha Machi,2022 pekee Halmashauri iliweka malengo ya kukusanya jumla ya Shilingi **84,827,762** ikihusisha mapato ya ndani halisi Shilingi **47,327,762**, huduma za afya Shilingi **37,500,000** hata hivyo uhalisia wake tumekusanya Shilingi **92,452,694.85** ambayo ni sawa na asilimia **108.99**

JEDWALI NA. 2: MAPATO YA FEDHA ZA BAKAA 2020/2021

NA	Chanzo cha matumizi	Bakaa ya Mwaka 2020/2021	Jumla ya Mapato Julai-Machi,2022	Mapato pungufu/zaidi	Asilimia
1	FEDHA ZA NJE NA NDANI	2,024,978,000.00	2,024,978,000.00	0.00	100
	JUMLA	2,024,978,000.00	2,024,978,000.00	0.00	100

Muhtasari wa mapato halisi kwa miezi ya Julai-Machi,2022 ni kama ifuatavyo:

-

Fedha za bakaa 2020/2021 ni shilingi	2,024,978,000.00
Fedha kwa makisio ya mwaka 2021/2022 ni shilingi	18,975,784,327.13
Fedha zilizopokelewa nje ya makisio	4,407,997,522.49
Jumla kuu	25,408,759,849.62

Mikakati inayotekelezwa na Halmashauri ili kuongeza mapato ya ndani.

Mikakati ya Muda Mfupi.

- Kuongeza ufuatiliaji na usimamizi wa vizuizi vya mazao ili kupunguza utoroshwaji wa mazao mbalimbali nje ya Halmashauri.
- Kuvuna mbao na kuziua kwa wadau mbalimbali kwa kutumia mashine ya kuchana mbao inayomilikiwa na Shirika la Kuhifadhi Mpingo (MCDI), baada ya zoezi la kuutenga msitu wa Halmashauri katika maeneo 3 ya uvunaji.

2. TAARIFA YA MAPOKEZI YA FEDHA KUTOKA SERIKALI KUU MWEZI MACHI, 2022

Mh. Mwenyekiti, Kwa mwezi Machi, 2022 Jumla ya Tshs **2,061,579,166.07** zimepokelewa kwa ajili ya fedha za mishahara, fedha za maendeleo na matumizi mengine kama ifuatavyo:-

JEDWALI NA. 3: Mapokezi ya Fedha toka Serikali Kuu Mwezi Machi, 2022

Tarehe	Jina la Akaunti/IDARA	Kiasi kilichopokelewa	Maelezo
	DEVELOPMENT	85,899,957.52	Fedha za elimu bila ada Machi,2022
	UTAWALA	10,550,000.00	Fedha za posho ya madiwani Machi, 2022
	OTHER CHARGES	25,219,666.65	Fedha kwa ajili ya matumizi mengineyo Machi, 2022
	MISHAHARA	1,161,670,000.00	Fedha kwa ajili ya mishahara ya mwezi Machi, 2022
	DEVELOPMENT	177,407,829.24	Fedha za Ujenzi wa Jengo la Ofisi ya DED
	DEVELOPMENT	386,245,460.00	Fedha za TASAF kaya maskini
	DEPOSIT	15,200,000.00	Fedha kwa ajili ya kampeni ya usafi wa mazingira
	DEPOSIT	23,745,000.00	Fedha kwa ajili ya TASAF mafunzo
	DEPOSIT	2,799,000.00	Fedha za Global fund mradi wa malaria
	DEPOSIT	172,842,252.66	Fedha kwa ajili ya zoezi la anwani za makazi
	Jumla kuu	2,061,579,166.07	

3. MATUMIZI KWA UJUMLA.

Makisio ya matumizi ya Halmashauri ya Wilaya kwa mwaka wa fedha **2021/2022** ni Shilingi **28,440,754,445.00** ikiwa ni kwa ajili ya matumizi mengineyo kwa Mfuko Mkuu [GF], iCHF, Uchangiaji, Bima ya Afya na Idara zinazopata Ruzuku, Mishahara ya watumishi na Fedha za Miradi ya Maendeleo. Hadi tarehe **31/03/2022** Jumla ya shilingi **17,780,804,181.52** zilitumika sawa na asilimia **62.52**

JEDWALI NA. 4: Mchanganuo wa matumizi kwa miezi ya Julai-Machi, 2022

Na	Chanzo cha Matumizi	Makisio ya Mwaka 2021/2022	Matumizi Machi,2022	Jumla ya Matumizi Julai-Machi,2022	Matumizi pungufu/zaidi	Asilimia
1	Mfuko Mkuu	4,961,154,000.00	17,896,084.17	2,149,246,455.54	2,811,907,544.46	43.32
2	Ruzuku za OC	632,559,992.00	99,405,010.00	363,711,491.00	268,848,501.00	57.50
3	Mishahara	14,755,811,453.00	1,161,670,000.00	10,821,317,000.00	3,934,494,453.00	73.34
4	Ruzuku ya Miradi ya Maendeleo	8,091,229,000.00	403,698,500.00	4,446,529,234.98	3,644,699,765.02	54.95
	JUMLA	28,440,754,445.00	1,682,669,594.17	17,780,804,181.52	10,659,950,263.48	62.52

JEDWALI NA. 5: Matumizi ya fedha za bakaa 2020/2021

NA	Chanzo cha matumizi	BAKAA YA MWAKA 2020/2021	Jumla Matumizi Julai-Machi,2022	Matumizi pungufu/zaidi	Asilimia
1	FEDHA ZA NJE NA NDANI	2,024,978,000.00	1,077,362,935.87	947,615,064.13	53.20
	JUMLA	2,024,978,000.00	1,077,362,935.87	947,615,064.13	53.20

Mhe.Mwenyekiti,

Naomba kuwasilisha.

SAIDI ISSA JABALI
**MKUU WA IDARA YA FEDHA NA BIASHARA (W)
 RUANGWA.**