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KUMB.NA:	MSS/A.01/S.26/VOL.I/001			Tarehe: 11/12/2020
MZAZI/MLEZI WA MWANAFUNZI
……………………………………………………………

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NASHULE YA SEKONDARI LMNACHO KIDATO CHA KWANZA   KWA MWAKA WA MASOMO 2021.
                    Tafadhali rejea mada tajwa hapo juu.
Napenda kukufahamisha kukufahamisha kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika Shule ya Sekondari Mnachokwa mwaka wa masomo2021kama ilivyoainishwa hapon juu.
Nampongeza mwanao kwa kuchaguliwa kwake, akumbuke kwamba hii ni bahati kubwa na ya pekee kwake.
Shule ya Sekondari Mnacho ipo kata yam nacho Wilaya yaRuangwaMkoa wa Lindi.  Shule ipo umbali wa mita mia tano (500m) toka barabara ya kuu ya Ruangwa – Nanganga upande wa kushoto kama unatoka Nanganga na upande wa kulia kama unatoka Ruangwa..
Muhula wa masomo utaanza tarehe 11/01/2021hivyo mwanao anatakiwa kuripoti shuleni tarehe 11/01/2021.Hivyo unatakiwa kumleta mapema bila kuchelewa. Aidha  ukichelewa kumleta mwanao atapoteza nafasi hii .Aidha unatakiwa kutekeleza maelekezo yafuatayo hapa chini.

 MAELEKEZO YA SALE ZA SHULE, VIFAA VYA KUJIFUNZIA NA USAFI PAMOJA NA MICHANGO YA CHAKULA CHA MCHANA
     Maelekezo ya fomu hii yanazingatia utekelezajai wa waraka wa Elimu Na.6 wa mwaka 2015 kuhusu Elimu msingi bila malipo.Hivyo mzazi/mlezi unatakiwa kutekeleza majukumu yako yote yaliyoanishwa kwenye waraka husika . Aidha unalazika kufanya hivyo ili mtoto wako aweze kupata elimu ya sekondari pia kuonyesha ushirikiano na shule pamoja na serikali kwa ujumla. Kwa mujibu waq fomu hii unatakiwa kutekeleza majukumu yako kama mzazi/mlezi kwa kununua vitu vifuatavyo kwa ajili ya mwanao
         A: WAVULANA
i. Suruali ndefu mbili (2) zenye mkunjo chini na linda(celebration) kiunoni. NB:Suruali za kubana mikuu chini/modo hazitakiwi hivyo hakikisha mwanao umemshonea suruali nzuri kwa kufuata maelekezo yetu kinunme na hapo utaingia gharama ya kumshonea suruali nyingine.-Rangi ya suruali ni ugoro
ii. Mashati mawili(2) meupe ya tetron mikono mifupi
iii. Jozi mbili za viatu vyeusi visivyo na visigino virefu.
iv. Jozi mbili za soksi nyupe zisizo na urembo/stocking.
v. Raba ,bukta au tracksuit rangi ya bluu Tshirt ya bluu kwa ajili ya michezo.
vi. T-shirt rangi ya machungwa yenye nembo ya shule shule kwa ajili ya sare ya shule
vii. Mkanda rangi nyeusi miwili
B:WASICHANA
i. Sekti ndefu mbili(2)rangi ugoro
ii. Mashati mawili(2) meupe ya tetron mikono mifupi
iii. Jozi mbili za soksi nyupe zisizo na urembo/stocking.
iv. Raba ,bukta au tracksuit rangi ya bluu Tshirt ya bluu kwa ajili ya michezo.
v. T-shirt rangi ya machungwa yenye nembo ya shule shule kwa ajili ya sare ya shule
C:VIFAA MUHIMU VYA KUJIFUNZIA
i. Ream 1 la karatasi kwa ajili ya majaribio ya kila wiki.
ii. Madaftari ya kaunta 10 na saizi ya kati quare 3
iii. Begi la kubebea madaftari
iv. Mkebe mmoja wenye vifaa vyote vya kujifunzia
v. Kamusi ya kiingereza –kiswahili moja (English-kiswahili Dictionary)
vi. Rula ndefu ya futi moja nyeupe inayopituisha mwanga
vii. Kalamu za wino wa bluu au mweusi (pen) za kutosha zisizopungua 10
viii. Kalumu ya risasi mbili(pencili)
      D: VIFAA VYA USAFI NA AFYA
i. Ndoo ndogo moja
ii. Fafio ya chelewa moja na dukani moja
iii. Jembe moja na mpini wake
iv. Panga au fyekeo moja
v. Sahanina bakuli ya chakula moja
vi. AWE NA BIMA YA AFYA 
        NB: Tambua kuwa ni marufuku mwanafunzi kuvaa ndala,yebo yebo ,katambuga shuleni na endapo atakutwa amevaa basi atuchukuiliwa hatua za kinidhamu mara moja.
                 Tambua kuwa kwa mijibu wa waraka wa Elimu Na.6 wa mwaka 2015 mzazi/mlezi unatakiwa kutekeleza jukumu lako ambalo  ni kumgharmia mwanao matibabu kwa muda wote atakapo kuwa shuleni. Hivyo utawajibika kuhakikisha umemkatia bima ya afya ya mwaka mzima  Tshs. 5000/=
     E: MICHANGO YA CHAKULA CHA MCHANA
Pia kama mzazi/mlezi utakuwa\ na jukumu la kuchangia mchango wa chakula kwa ajili ya mwanao kupata chakula cha mchana kama ilivyoazimwa katika kikao cha wazazi/walezi cha tarehe 31/08/2016 na kukbaliwa na ofisi ya mkuu wa mkoa kwa kutupatia kibali cha kuchangisha michango ya chakula katika shule ya sekondari mnacho.Hivyo unatakiwa kuchangia kama ifuatavyo:

	NA
	AINA YA MCHANGO
	KIASI
	MUDA WA KUTUMIKA

	01
	Mahindi
	       20kgs
	Miezi sita (6)

	02
	Mboga(mbaazi/kunde)
	       6kgs
	Miezi sita (6)

	03
	Mchumvi
	      1.5kg
	Miezi sita (6)

	04
	Mafuta ya kupikia
	      1.5lita
	Miezi sita (6)

	05
	Fedha ya mpishi
	       7000/=s
	Miezi sita (6)

	06
	Fedha ya kusaga mahindi
	       3000/=
	Miezi sita (6)

	07
	Fedha ya kununua maji baridi 
	       1000/=
	Miezi sita (6)


ANGALIZO: MICHANGO HII SI LAZIMA NI HIARI.
Kumbuka  kumleta mwanao shuleni mapema iwezekanavyo naq endapo hautamleta mtoto wako shuleni9 utachukuliwa hatua kali za kisheria ambapo nia pamoja na kupelekwa mahakamani kwa kosa la kutotimiza wajibu wako kama mzazi/mlezi .Pia utakuwa na kosa la kumunyima mtoto wako haki yake ya kikatiba ya kupata Ealimu ya sekondari..
Pamoja na barua hii nimeambatanisha fomu zifuatazo ili uzishughulikie haraka na kuzirejesha shuleni mapema iwezekanavyo au siku ya kuripoti.
· Fomu Namba 1.	Fomu ya kupima afya ya mwanafunzi
· Fomu Namba 2.	Fomu ya kukubali au kukataa nafasi ya kujiunga na kidato kwanza				pamoja na kuzikubali sheria za shule,
· Fomu Namba 3.	Taarifa za mzazi/mlezi
· Fomu Namba 4.	Tamko la mzazi/mlezi
· Fomu Namba 5.	Taarifa za Mzazi/Mlezi
· Fomu Namba 6        Hati ya kiapo cha kuzaliwa

Aksante
KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI MNACHO



………………………………
DAVID .P.MWAKALOBO
MKUU WA SHULE.
Nakala.
· DC-RUANGWA
· DED—RUANGWA
· AFISA ELIMU KATA







































FOMU NAMBA 1
THEUNITED REPUBLIC OF TANZANIA
PRESEDENT OFFICE
REGION ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT
RUANGWA DISTRIC COUNCEL
MNACHO SECONDERY SCHOOL
To the Medical Officer
……………………………….
………………………………
…………………………………
RE: REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION OF MR/MISS 

Please examine the above named pupil and give us the report regarding his/her suitability for undertaking secondary school students.
1. Pupil full name……………………………………………………………age……….
2. Blood……………………………………………………………….
3. Stool …………………………………………………………………..
4. T.B. Test ………………………………………………………………..
5. Syphilis Test ……………………………………………………………….
6. Urine Examination……………………………………………………...
7. Eye Test ……………………………………………………………..
8. Chest Test……………………………………………………………………
9. Ears Test………………………………………………………………………..
10. Spleen………………………………………………………………………………
11. Abdomen ……………………………………………………………………………
12. Pregnancy (for girls only) ……………………………………………………………
ANY ADDITIONAL INFORMATION: e.g. Physical defects or impairment, infection, family diseases etc……………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………
I certify that, the above pupil is suitable/unsuitable for secondary school students. If unsuitable give reasons: ……………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………

Name of Medical Officer: …………………………………….. Signature ……………………………….
Date: …………………………………………		

  Official stamp………………………………………..






FOMU NAMBA 2.
YAH: KUKUBALI AU KUKATAA NAFASI

YAH: KUKUBALI AU KUKATAA NAFASI YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA ……………… KWA MWAKA…………..
1.0	Mimi ………………………………………………………… nakutaarifu kuwa nimepokea barua ya kuchaguliwa kujiunga na Shule ya Sekondari Lindi. NIMEKUBALI/NIMEKATAA nafasi (…………….……………………) baada ya kusoma na kuelewa yaliyoandikwa katika fomu na barua ya kujiunga.
Ninaahidi mbele ya Mzazi/Mlezi wangu kuwa nikishafika shuleni, nitazingatia kanuni, sheria na taratibu zote za shule kwa kipindi chote cha mimi kuwa mwanafunzi wa Shule ya Sekondari Lindi. Na nimeelewa kanuni na taratibu zote za shule na sitajihusisha na vitendo vya uvunjaji wa amani shuleni, kushiriki kufanya fujo, vurugu, migomo, kuvuta bangi na matumizi ya madawa ya kulevya pamoja na makosa ya jinai.
Nitatumia juhudi na maarifa katika kujiendeleza kwa manufaa yangu na Taifa kwa ujumla.
Jina la mwanafunzi …………………………………….Sahihi …….……….……Tarehe…………………….
Jina la Mzazi/Mlezi ………………………………… Sahihi ……………..……… Tarehe …………..………

2.0	Sheria na kanuni za Shule ya Sekondari Lindi
         2.1	Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978. Aidha inazingatia miongozo 	yote inayotolewa na Wizara zenye dhamana ya Elimu nchini.
Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo utapewa nakala yake baada ya kuripoti shuleni:-
(a) Heshima kwa walimu, viongozi, wazazi, wafanyakazi na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
(b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni lazima.
(c) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
(d) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani ya mipaka hiyo wakati wote ukiwa mwanafunzi wa shule hii.
(e) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule.
(f) Kuvaa sare ya shule wakati wote utakapotakiwa na kuzingatia ratiba ya shule.
          2.2 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha ukafukuzwa shule mara moja.
	1. Wizi.				
	2. Uasherati na ushoga.				
	3. Ubakaji.	
	4. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kuberi n.k
	5. Kupigana na kupiga.		
	6. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
	7. Kudharau bendera ya taifa.	
	8. Kuoa au kuolewa.
	9. Kupata, kusababisha au kuharibu mimba ndani na nje ya shule.
	10. Kugoma, kuchochea, kuongoza au kushiriki migomo au kuvunja amani na usalama wa shule au watu.
	11. Kukataa adhabu kwa makusudi.	
	12. Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi shuleni.
	13. Kukaidi maagizo ya shule.
NB: AFIKE AKIWA AMEVAA SARE ZA SHULE (NGUO ZA NYUMBANI HAZIRUHUSIWI)




FOMU NAMBA 3.
TAARIFA ZA MZAZI/MLEZI
1. Jina kamili la Mzazi/Mlezi……………………………………………………………………..
2.Kazi anayofanya mzazi …………………………………………………………………………..
3.Anuani………………………………………………………… ……………………………………
4.Namba ya simu……………………………………………………………………………………….
5.Mkoa ……………………… Wilaya ……………… Tarafa ………….…………………………….
Kata ………………………… Kijiji ……………………Mtaa ………………………………………..

6.Anuani kamili ya nyumbani ambako  mwanafunzi  atakuwa anakwenda wakati wa likizo
Mahali …………………………………………..Kwa nani……………………………
7.Majina ya viongozi/Wazazi /walezi  atakakokuwa ankwenda wakati wa likizo
Jina la Baba /mlezi/ndugu……………………………………………………………………….
Jina la mama/mlezi……………………………………………………………………………..
Mtendaji wa Kata ……………………… Mtendaji wa Kijiji/Mtaa …………………………….
Mwenyekiti waMtaa……………………………………………………………………………
Balozi wako wa nyumba kumi…………………………………………………………………….
Mimi Mzazi/Mlezi wa ………………………………………………………ninaahidi kushirikiana na walimu pamoja na watumishi wote wa Shule ya Sekondari Mnachoi katika kumlea mwanangu kwa muda wote atakapokuwa shuleni..
Nitaomba kujulishwa mara moja endapo mwanangu ameenda kinyume na sheria, kanuni  na taratibu za shule. Pia nitakuwa tayari mwanangu kupewa adhabu inayostahili kwa makosa atakayofanya. Ikiwa ni pamoja na kufukuzwa shule pale itakapobidi.

Jina la Mzazi/Mlezi ……………………………………………Sahihi …………………………… Tarehe …………….………..










FOMU NAMBA 4
TAMKO LA MZAZI/MLEZI KUKIRI KUKUBALIANA NA SHERIA KANUNI ZA SHULE NA KUKUBALI KUCHANGIA CHAKULA CHA MTOTO WAKE PAMOJA NA MAELEKEZO MENGINE YATAKAYOTOLEWA.

Mmi………………………………………………………………………………………….mzazi/mlezi wa…………………………………
Nimeyasoma kwa umakini sana maelekezo yaliyopo kwenye maagizo ya kujiunga na shule ya sekondari Mnacho.Kwa hiari yangu nakubali mwanangu ajiunge na shule ya sekondari Mnacho. 
Niahaidi kuwa nitamsisitiza kuheshimu na kufuata taratibu,kanuni na sharia zote za shule.Endapo mwanagu atavunja sheria  ,kanuni nan taratibu za shule basi achukliwe hatua kali stahiki kulingana na kosa atakalolifanya.
Aidha naahidi kuwa nitalipa michango mingine yote iliyotajwa katika maagizo ya kujiunga na shule na kwamba nitatekeleza maelekezo yatayotolewa na wizara yenye dhamana na Elimu nchini au shule.
Saini ya mzazi/mlezi……………………………………………………….Tare…………………………………..
Saini ya mwanafunzi………………………………………………………….Tare……………………………………
Saini ya mkuu wa shule………………………………………………………Tare……………………………………………
