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UTANGULIZI.

Mkataba wa huduma kwa mteja ni mapatano baina ya mtoa huduma na
mpokeaji huduma, ukiweka wazi viwango vya utoaji huduma ambavyo
mlengwa ana haki ya kuvitegemea. Pia ni njia bora ya kushughulikia
malalamiko na taarifa zingine za walengwa (wateja) kuhusu kutokidhi
kwa viwango vya huduma lengwa. Viwango vya mkataba wa huduma
kwa mteja kwa Halmashauri ya Wilaya ya Ruangwa vinasababishwa kwa
kushirikiana na wateja na watendaji wetu. Halmashauri ya Wilaya ya
Ruangwa inadhamiria kuwa mfano katika kuzingatia viwango vya
huduma ilivyojiwekea na kutoa taarifa kila mwaka kwa wadau wake,
kuhusu utekelezaji wetu kulingana na mkataba iliojiwekea.

Tunaamini kuwa ufuatiliaji wa mara kwa mara na ufanyaji wa tathimini
na utoaji wa matokeo litakuwa ni jambo la muhimu katika dhamira yetu
ya kuinua viwango na kuchochea uelewa na uwajibikaji.

Halmashauri ya Wilaya ya Ruangwa inaamini kuwa serikali ya Jamhuri
ya Muungano wa Tanzania imeubaini umuhimu wa kutumia mkataba
wa huduma kwa mteja ili kumlenga zaidi mteja katika utoaji wa huduma
zetu kwa UMMA. Ni imani yetu kubwa kwenu WATEJA kwamba
mtautumia Mkataba huu kwa mawasiliano na Halmashauri yetu katika
kutimiza lengo letu la kufanya tathimini na kuboresha huduma
tunazolenga kutoa kwenu.
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1. DHUMUNI LA MKATABA HUU:
Kuwa kichocheo kwa UMMA katika kuboresha viwango vyao vya uelewa kuhusu
upatikanaji na ubora wa huduma zinazotolewa na Halmashauri ya Wilaya ya Ruangwa.

Mkataba unakusudia kuongeza uelewa wenu kuhusu yale tunayo dhamiria kuyafanya
na jinsi mnavyoweza kuwasiliana na Halmashauri yenu, pia utawasaidia kuelewa vema
kile mnachopaswa kukitarajia kutoka kwenye Halmashauri yenu juu ya viwango vya
huduma zinazotolewa na namna ya kupata suluhisho pale huduma tarajia isipofikia
lengo na matarajio yenu.

Mkataba huu utasaidia viongozi wenu na watumishi wenu kuweka wazi huduma
pamoja na viwango ambavyo Halmashauri yenu ya Wilaya inalenga kuvifikia katika
kutoa huduma kwenu.

2. WATEJA KATIKA MKATABA HUU:

Mpango mkakati wa Halmashauri yetu unaweka wazi makusudi makuu ya walengwa

wa huduma zetu na nini watarajie kutoka kwetu. Makusudi ya wateja ni pamoja na:-
» Watumishi wote katika Halmashauri

Madiwani wote katika Halmashauri

Mbunge/wabunge katika Halmashauri

Wakereketwa wote wa maendeleo ndani ya Halmashauri

Taasisi zote za UMMA ndani ya Halmashauri

Jumuiya za kiraia ndani ya Halmashauri

Wanasiasa wote ndani ya Halmashauri

Jumuiya za wafanyabiashara ndani ya Halmashauri

Wananchi wote ndani ya Halmashauri
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3. DIRA YA HALMASHAURI YETU.

Kuwa mfano wa kuigwa nchini kwa kuhimiza masuala ya ubora, uwajibikaji na
maadilifu katika Halmashauri kwa kuwa zaidi watekelezaji wa malengo na si wapangaji
tu.

4. DHAMIRA YA HALMASHAURI YETU.

Kwa kuwatumia watendaji wenye uwezo mzuri kitaaluma Halmashauri yetu
inadhamiria kutoa huduma bora kwa wateja wake kwa kuwajengea uwezo, wa
kufuatilia na kutathimini shughuli za usimamizi wa rasilimali watu, unaozingatia sifa
na uwezo pia kushughulikia rufaa na malalamiko kwa wakati na kwa ufanisi uliopea.

5. MAADILI YETU KATIKA MKATABA HUU
e Kutoa huduma zilizo bora
* Kifanya kazi zetu kwa ushirikiano
* Kuwa waaminifu katika utoaji wetu wa huduma
* Kutopendelea au kubagua wateja au kundi la wateja, katika utoaji wetu wa
huduma.
Kuwa wawajibikaji wazuri
* Kuzingatia wakati wote dhana ya utawala bora katika utoaji wetu wa huduma
kwa wateja.
* Kuzingatia uwazi wakati wote katika utoaji wa huduma kwa wateja

6. MAJUKUMU YA HALMASHAURI YETU
# Kutayarisha nakutumia taratibu nzuri za uendeshaji kwa makusudi mbalimbali
ya wateja.
% Kuzingatia na kufuata kwa kiwango cha Jjuu miongozo yote ihusuyo taratibu za
ajira na upandishwaji vyeo watumishi wetu.
% Kuzisaidia mamlaka za ajira katika Halmashauri kufanikisha tathimini za
utendaji kazi.
% Kupokea na kushughulikia maamuzi ya mashauri ya nidhamu yaliyotolewa na
mamlaka za nidhamu katika Halmashauri, kwa kuzingatia mamlaka
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zinazotawala nidhamu kwa makusudi ya watumishi waliopo Kkatika
Halmashauri, pia kupokea rufaa zilizoamuliwa na mamlaka hizo na
kuzitekeleza.

Kuiwezesha mamlaka ya uteuzi kwa walimu kushughulikia masuala ya ajira
rasmi kwa walimu, pia kwa masuala ya upandishwaji vyeo na nidhamu.
Kuhakikisha kufanyika kwa ufuatiliaji wa tathimini ya utendaji kazi wenye
kuzingatia matokeo.

7. MAENEO MAKUU (6) YA MATOKEO YA UTEKELEZAJI WA MKATABA HUU.

Mfumo wa rufaa unaofanya kazi kwa wakati bila upendeleo na wenye gharama
nafuu na usiokuwa na vikwazo na wenye kuzingatia uwazi na kutoa matokeo
sahihi kutumika.

Sheria na kanuni kutumiwa katika kufikia malengo kwa viwango vilivyowekwa
kwa ajili ya kupima ufanisi wa utendaji kuzingatiwa

Masuala ya ajira na upandishaji vyeo kuzingatia sifa

Uwezo wa Halmashauri kutekeleza majukumu yake

Watendaji wa Halmashauri kuwa na stadi za hali ya juu, kuwa na ujuzi wa hali
ya juu maarifa ya kiwango cha juu na kujiamini wanapotenda.

Kupanga na kutoa maamuzi kufuatia taarifa na data sahihi na za kweli

8. MAMBO (9) YA MSINGI YA KUZINGATIA
Tunadhamiria kupitia mkataba huu, kuzingatia mambo makuu yafuatayo:-

>
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>

>
>
»

>

e

Viwango vyetu vya huduma kuwa wazi.

Tutakuwa wawazi na tutatoa maelezo ya wazi.

Kila inapobidi tutajifunza kwa wenzetu waliofanya vizuri zaidi yetu ama
tutaomba ushauri na tutashirikiana.

Tutatoa huduma kwa wote bila ubaguzi na kwa usawa.

Tutatumia rasilimali zetu kwa umakini.

Kila huduma tutakayoizalisha tutaiendeleza na kuiboresha kila inapobidi,
kufanya hivyo.

Kasoro zozote zitakazojitokeza zitarekebishwa ili ubora wa huduma uchukue
nafasi yake.

Kushirikiana kwetu litakuwa ni jambo la lazima baina ya watoa huduma.

9. HAKI YA WATEJA

Katika mkataba huu tumeweka wazi nini wateja wetu mna haki ya kikitarajia kutoka
kwetu na kwa upande wa viwango ni haki yetu kuona tumefikia kwa kiasi gani ili
kushauriana kuhoji juu ya upungufu.

Hivyo nanyi mnazo haki kama zifuatazo:-
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Kukata rufaa kwa kufuata taratibu zilizowekwa
Kutoa malalamiko yenu

Kuwa na haki ya kutunziwa siri/faragha

Kupata njia muafaka ya kusuluhisha matatizo yenu
Kuthaminiwa katika kupewa huduma

Kupewa taarifa juu ya maamuzi mbalimbali

10. WAJIBU WENU WATEJA

Kuheshimu watendaji wenu

Kutoa maelezo sahihi na kwa usahihi kila yatakapohitajika
Kuzingatia sheria dhidi ya huduma wanayohitaji

Kutonunua haki zenu, (kutoa, kupokea hongo)

Kutoa maelekezo sahihi na kwa usahihi kila yatakapohitajika

11.VIGEZO VYA UTENDAJI WETU KATIKA HALMASHAURI
Tutazingatia wakati wote kwa kadri ya uwezo wetu ubora wa viwango vya huduma.
Kwa kufanya yafuatayo:-
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Dharula zote zitashughulikiwa mapema na kwa kuzingatia muda uliopangwa.
Wakati wote tutatoa taarifa zilizo wazi zenye ukamilifu na usahihi kwa
kuzingatia aina ya huduma inayohitajika.

Tutalinganisha utendaji wetu na huduma tulizo toa kwa kuchambua taarifa
kutoka kwa walengwa ili kuona kama huduma uliyoipata inafikia kiwango
hitajika.

Tutahakikisha tunatoa huduma stahili kwa mabhitaji yetu.

Tutatoa ushauri kila mtakapouhitaji tena bila gharama wala upendeleo.
Tutahakikisha kuwa watendaji wetu wana utaalamu wa kutosha, heshima,
uwezo pia watawasaidia kutathimini mahitaji yenu.

Tutatoa taarifa kila mara kuhusu maendeleo ya utoaji wetu wa huduma.
Tutaboresha na kudumisha viwango vyetu vya utoaji huduma kwa kuzingatia
miongozo kwa ajili ya utoaji huduma.

Tutakiri kupokea barua zenu na kuzijibu ndani ya siku tano (5) za kazi za wiki.
Tutapokea simu zenu kabla hazijakatika.

MUDA WA KUSHUGHULIKIA MAJUKUMU YA MSINGI.
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Kukiri kupokea malalamiko, shauri la nidhamu ndani ya siku 14 za kazi tangu
mapokezi hayo.

Kukiri na kujibu barua ndani ya siku 7 za kazi tangu tarehe ya kupokea.
Kushughulikia mashauri ya nidhamu ndani ya miezi 6 tangu kupokelewa
malalamiko.

Kushughulikia malalamiko ya mtumishi ndani ya siku 30 za kazi tangu tarehe
kupokelewa.

Kutuma nyaraka zinazohusu mafao ya hitimisho la kazi, pensheni na mirathi,
Makao Makuu ndani ya siku 14 tangu tarehe ya kupokelewa vielelezo timilifu.
Kutoa ushauri pale unapohitajika bila kuchelewa.

Kukamilisha mchakato wa ajira mpya kwa wakati kila tunapopata kibali cha
ajira.

Kwa walimu tutahakikisha ujazaji wa mikataba ya ajira inafanywa haraka na
kuwasilishab TSD makao makuu na Idara ya Utumishi wa Walimu Wilaya
mapema.

Tutahakikisha Watumishi waliomaliza kipindi cha matazamio wanathibitishwa
kazini kwa wakati.

Tutawalipa wazabuni wetu ndani ya siku 21 za kazi tangu kupokea bidhaa au
huduma na kupitishwa kwa hati za madai yao.

AHADI ZETU KATIKA MKATABA HUU.
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Tutatoa taarifa za utekelezaji wa mkataba katika taarifa yetu ya mwaka

Taarifa za kazi zetu zitachapishwa.

Tutaandaa na kutuma kwenu taarifa yetu ya utendaji au utekelezaji wa
mkataba huu kila mwaka.

Tutapokea maoni yenu kadri ya taarifa tutakazotoa na ushauri wenu
utazingatiwa.

Tutatoa takwimu za malalamiko na jinsi tulivyoyashughulikia na majibu ya
jumla tuliyoyatoa katika taarifa ya mwaka.

14.NAMNA YA KUTOA MALALAMIKO.
Mfumo wetu wa kupokea na kushughulikia malalamiko utakuwa kama ifuatavyo:-

NA. LALAMIKO DHIDI YA LIWASILISHWE KWA
1 Mwenyekiti wa Halmashauri Mkuu wa Wilaya
2 Mkurugenzi Mtendaji Mkuu wa Wilaya
3 Diwani Mwenyekiti wa Halmashauri
4 | Mkuu wa Idara Mkurugenzi Mtendaji
5 | Mkuu wa kitengo Mkuu wa Idara
6 Watendaji katani Afisa Utumishi




NAMBA ZA SIMU ZA WAKUU WA IDARA
HALMASHAURI YA WILAYA RUANGWA

NA. CHEO JINA NAMBA YA SIMU
1 | DED MAGEHEMA 0.S 0755-758115/
0786-359468
2 | DHRO SHAPHAT S. KAPONELA 0754-828207
3 | DPLO KALAWA ABRAHAMU 0783-360368
4 |DE JACKSON MASAKA 0782-877034
5 | DWE VELENTINE NDYANO 0762-526628/
0713-335041
6 | DEO (P) PERECY A. MWAKANYAMALE 0783-566650/
0754-242412
7 | DEO (S) J. KAPERE 0784-820996/
0716418686
8 |DIA J. KALALULA 0763-712376
9 | DLDNO C.MWAKASENDO 0786-687921
10| ACCOUNTANT KHAMBI H. KHAFTANYI 0784-926883
11 | DMO DR. FEANCIS ANGA 0784-925972
12 | VFC CHANDE M.H. LESLIE 0784-172520
13| DCO ALLY A. SHIRAZ 0786-580810
14 |IA WIILY MONYO 0717-366624
15 | DCDO SELEMAN M. MILELA 0755-082905
16 | DNO HEMEDI S. MAGENI 0784-685035
17| DCIS ZENA NYIMBILA 0786-879430
18| P/S ADELA KAMBANGA 0786-418054
19 | DT AIKO 1. 0784-778422
20 | MHASIBU TASAF | HUMPHREY BANDA 0784411714
21 | TSD HASSAN KASSABANO 0783-491461
22 | DALDO J. CHITUMBI 0788-415272/
0788-417618
23 | SO M. LUBUVA 0787-571000/
0713-571000
24 | EO CHARLES TAMBA 0713714144

MUUNDO WA HALMASHAURI YETU KATIKA MKATABA HUU.

Halmashauri itakuwa na muundo ufuatao.

* DBaraza la Madiwani (Linaloongozwa na Mwenyekiti wa
Halmashauri wilaya).

e Kamati 3 za kudumu
1. Kamati ya fedha, uongozi na Mipango
2. Kamati ya Elimu,Afya na Maji
3. Kamati ya Uchumi, Ujenzi na Mazingira

* Mkurugenzi Mtendaji Wilaya

* Wakuu wa Idara (Idara 11)

* Wakuu wa vitengo (4)




