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JINA LA MWANAFUNZI ……………………………………………………….. 

S.L.P ………………………………… 

YAH; MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA KATIKA SHULE YA SEKONDARI 

MATAMBARALE WILAYA YA RUANGWA MKOA WA LINDI MWAKA 2021 

Nina furaha kukuarifu kwamba, umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule  yetu mwaka 2021 

Shule ya Sekondari Matambarale ipo umbali wa Km 25 kutoka Halmashauri ya wilaya ya Ruangwa. Shule hii 

ni ya kutwa kwa wavulana na wasichana. Muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe 11/01/2021 

unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 11/01/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe …………………. 

MAAGIZO MUHIMU KWA MWANAFUNZI 

1. SARE ZA SHULE 

WAVULANA 

I. Suruali rangi ya kaki 2 na suruali rangi ya kijani jeshi kwa ajili ya muda wa kazi (1) 

II. Mashati meupe mikono mifupi mawili 

III. Viatu vya ngozi rangi nyeusi jozi mbili (vya kufunga na Kamba) 

IV. Soksi nyeupe ndefu jozi mbili (2) 

V. Mkanda mweusi 

VI. T-shirt rangi ya dark blue yenye nembo ya shule kama sare ya shule (1) itapatikana shuleni kwa 

Tsh 10000 

 

2. WASICHANA 

I. Sketi rangi ya kijani ya jeshi ( rinda za box) kwa ajili ya siku za kazi 

II. Mashati meupe mikono mirefu mawili (2) 

III. Sketi rangi ya kijivu kwa ajili ya darasani (yani ni sare ya shule)mbili (2) 

IV. Viatu vya ngozi rangi nyeusi  jozi mbili (vya kufunga na Kamba) 

V. Soksi nyeupe jozi mbili 

VI. T-shirt rangi ya dark blue yenye nembo ya shule kama sare ya shule (1) itapatikana shuleni kwa Tsh 

10000 

VII. Hijabu kwa wanafunzi wa Kiislamu ambayo inatakiwa ifanane na sare za shule. 



 

NB:- sare za shule ni lazima ziwe  za heshima kwa kuzingatia ushonaji kwani zisiwe fupi, za kubana au   

modo  kwa  wavulana. Yeboyebo   na  vibajaji  haviruhusiwi, kwenda  kinyume  na  hivyo  ni kukiuka 

sheria za shule. 

- Atakayekuja na shati fupi, suruali ya kubana au modo hatopokelewa 

- Mishono ya suruali uwe na rinda 2 kila upande na mikunjo chini kabisa ya suruali. 

 

3. SARE ZA MICHEZO 

- Traki suti rangi ya dark blue pea moja (chini na juu) (1) kwa wavulana na wasichana. 

 

4. MAHITAJI YA TAALUMA 

Mwanafunzi anatakiwa kuja na  

I. Daftari kubwa 10 (counter book quire 2 na 3) au Zaidi 

II. Kalamu, rula, begi la daftari, peni na mkebe 

III. Aje na fomu ya afya iliyojazwa na daktari wa wilaya ambayo ambayo imeambatanishwa 

pamoja. 

IV. Kamusi ya kiingereza na Kiswahili (Dictionary) 

V. Ream moja ya karatasi ya A4 

 

5. VIFAA VYA USAFI 

I. Ndoo ndogo ya lita 10 

II. Jembe   (1) 

III. Panga    (1) 

IV. Kwanja  (1) 

V. Fagio laini (soft bloom) kwa wasichana na fagio gumu (hard bloom) kwa wavulana 

 

NB:- matibabu ya mwanafunzi ni gharama ya mzazi/mlezi unatakiwa kuchangia Tsh 5000 ya CHF bima 

ya afya iloboreshwa inakusanywa hapa shuleni  

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



 

SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII NI. 

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978.  unatakiwa kuzingatia 

miongozo inayotolewa na Wizara yenye dhamana ya Elimu nchini. Hivyo unatakiwa kuzingatia 

mambo ya Msingi yafuatayo mara baada ya kuripoti shuleni 

a) Heshima kwa viongozi,wazazi,wafanyakazi wote,wengine na jamii ni jambo la lazima 

b) Mahudhurio mazuri katika shughuli ndani nanje ya shule ni muhimu. 

c) Kutimiza kwa makini maandalizi ya jioni (preparation) 

d) Kuwahi katika shughuli za shule na nyingine utakazopewa 

e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya 

mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi katika shule hii 

f) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule 

g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa. 

h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote 

i) Wasichana hawaruhusiwi kusuka nywele 

j) Shule haimfungi mwanfunzi kuamini katika Imani  yake ila kwa muda maalumu na siku maalumu 

kutegemeana ratiba na taratibu ya shule. 

k) Kuhudhuria roll-call saa 7:00 asubuhi kila siku na muda wmwinginge wowote ambao mwalimu wa 

zamu ataona kuna umuhimu wa kufanya hivyo. 

l) Hairuhusiwi kutoka nje ya shule bila ruhusa. 

m) Ajapo kuripoti aje na mzazi/mlezi,bila kuja na mzazi/mlezi hatopokelewa 

n) Ni marufuku kuendesha ibada muda wa masomo/ratiba ya shule ikiwa inaendelea. 

 

MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABUSHA KUFUKUZWA SHULE 

a) Wizi 

b) Uasherati 

c) Ubakaji 

d) Ulevi na matumizi ya dawa za kulevya kama vile bangi,cocaine,mirungi,kubel nk 

e) Kupigana au kupiga 

f) Kuharibu kwa maksudi mali ya umma 

g) Kudharau Bendera ya Taifa 

h) Kuoa au kuolewa 

i) Kuonekana/kwenda katika kumbi za starehe/ disco  

j) Kupata mimba au kuharibu mimba ndani na nje ya shule. 

k) Kusababisha mimba ndani au nje ya shule 

l) Kugoma,kuchochea na kuongoza au kuvuruga Amani na Usalama wa shule au watu. 

m) Kukataa adhabu kwa maksudi 

n) Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi (NI MARUFUKU KWA MWANAFUNZI 

KUMILIKI SIMU) 

 

 

 

 

 

 



 

OFISI YA RAISI TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA WILAYA YA RUANGWA 

SHULE YA SEKONDARI MATAMBARALE, S.L.P. 51-RUANGWA-LINDI 

 

Ref.  no……........................................ 

To medical officer 

……………………………………………………….. 

……………………………………………………….. 

 

RE-QUEST FOR MEDICAL EXAMINATION OF …………………….……………………………………………… 

Please examine the above named pupil/student and give us  a report regarding his/her 

suitability for undertaking secondary school studies. 

Pupil full name………………………………………………………………………………………………………….. 

1. Blood ………………………………………………………………………………………………………………. 

2. Stool ……………………………………………………………………………………………………………….. 

3. Tb test ……………………………………………………………………………………………………………… 

4. Syphilis test …………………………………………………………………………………………………….. 

5. Urine examination …………………………………………………………………………………………… 

6. Eye test …………………………………………………………………………………………………………… 

7. Ear test …………………………………………………………………………………………………………… 

8. Chest test ……………………………………………………………………………………………………….. 

9. Spleen test ……………………………………………………………………………………………………… 

10.Abdomen ………………………………………………………………………………………………………… 

11.Pregnancy test (for girls) 

Any other addition information; eg. Physical defects or impairment, infection, family 

disease. Etc………………………………………………………………………………………………………………… 

…………………………………………………………………………………………………………………………………… 

I declare that information given above is true and certify that the named student is 

suitable/unsuitable for Secondary school studies. If unsuitable give reason. 

………………………………………………………………………………………………..……………………………………………

……………………………………………………………………………………………………..………………………………………

………………………………………………………………………………………………………...……………………………… 

 

Name of the medical officer ………………………………………………………… signature ……………………… 

 

Date ………………………………………………… official stamp ……………………………………………… 



 

 

 

SHULE YA SEKONDARI MATAMBARALE 

FOMU YA KUJIANDIKISHA SHULE NA 

HABARI ZA MZAZI WA MWANAFUNZI 

 

SEHEMU A: HABARI ZA MWANAFUNZI 

1. Jina kamili (kama kwenye mtihani) ………………………………………………........... 

2. Tarehe ya kuzaliwa ……………………………………………………………….……… 

3. Kabila ……………………………………………………………………………………. 

4. Mahali na wilaya alipozaliwa ……………………………………………………………. 

5. Shule alipomaliza darasa la saba ………………………………………………………… 

6. Kidato anachokuja kuingia ………………………………………………………………. 

7. Michezo anayopendelea …………………………………………………………………. 

 

NO. JINA LA MCHEZO 

i.   

ii.   

iii.   

iv.   

v.   

vi.   

 

Kazi yoyote ya Uongozi aliowahi kufanya kama vile,Kilanja,Kiongozi wa Kwaya. Ngome, 

Michezo n.k 

 UONGOZI SHULE MWAKA 

i.     

ii.     

iii.     

iv.     

 

Nathibitisha kwamba habari zilizotolewa hapo juu ni kamili na za ukweli 

Tarehe ……………………………………… saini …………………………………………….. 

 

 

 



 

HABARI ZA MZAZI 

 

SEHEMU B: 

Jina kamili …………………………………………………………………………. 

Kazi ………………………………………………………………………………… 

Nyumbani ………………………………………………………………………….. 

Kata ………………………………………………………………………………… 

Tarafa ……………………………………………………………………………… 

a) Anwani ya mzazi/mlezi ……………………………………………...…………. 

b) Namba ya simu ………………………………………………...………………. 

Dini ……………………………………………………………………………… 

Anuani kamili ya nyumbani ambako mtoto atakuwa anakwenda siku za likizo 

………………………………………………………………………………………. 

Ninaahidi  kushirikiana  na  walimu  ili  kuhakikisha  kwamba  kijana  wangu anakuwa 

na tabia nzuri, mchapa kazi na mwenye bidi ya kusoma. 

Mimi ……………………………………….... mzazi/mlezi ………………………. 

Ninathibitisha kuwa taarifa hiyo hapo juu ni sahihi. 

 

Tarehe ………………………………………….. saini ………………………… 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



 

 

 

 

MKATBA WA KUKIRI KUKUBALIANA NA SHERIA ZA SHULE NA KANUNI ZA 

SHULE PAMOJA NA KUTEKELEZA MAELEKEZO MENGINE YATAKAYOTOLEWA 

KATIKA VIKAO HALALI VYA WAZAZI SHULENI. 

Mimi ……………………………………….Mzazi/mlezi wa ……………………………..... 

Kazi yangu ni ………………………………….mahali ninapoishi ni …………………………. 

Anuani yangu ni ……………………………Namba ya simu …………………………………... 

 

Nimesoma kwa makini maelekezo na maagizo yaliyopo kwenye fomu hii ya kujiunga na shule 

ya sekondari Matambarale. Kwa hiari yangu nakubali mwanangu ajiunge na shule hii. 

 

Naahidi: 

a) Kuwa nitamsisitiza kuheshimu na kufuata taratibu,kanuni zote za shule. Nitashiriki 

katika vikao mbalimbali vya wazazi vitakavyoitishwa na shule. 

b) Kuwa kutekeleza bila ubishi yote yatakayo kubaliwa/kuhafikiwa katika vikao hivyo. 

c) Kuwa nitafuatilia maendeleo ya mwanangu shule na kuhakikisha nakuja shule kila siku 

za masomo 

d) Kuwa nitakamilisha mahitaji ya shule kwa mwanangu kwa wakati 

e) Kuwa nitatekeleza maelezo yatakayotolewa na idara ya elimu katika ngazi zote 

Endapo nitavunja mkataba huu basi nichukuliwe hatua za kisheria kwa mujibu wa sheria 

Saini ya Mzazi/mlezi ……………………………………………. 

Saini ya mwanafunzi ……………………………………………. 

Saini ya mkuu wa shule ………………………………. Muhuri …………………………….. 

 


