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Ndugu …………………………………………….…
SHULE YA MSINGI ALIYOSOMA……………………………..
YAH: MAAGIZO YA MASHARTI YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA KATIKA SHULE YA SEKONDARI MANDARAWE 2021
Husika na kichwa cha habari hapo  juu.
Nachukua nafasi hii kukupongeza kwa kufanya vizuri katika mtihani wako wa Darasa la VII mwaka 2020. Ninayo furaha kukufahamisha kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha I katika Shule ya Sekondari MANDARAWE.
Pamoja na barua hii nimeambatanisha fomu zifuatazo ambazo unatakiwa kuzisoma kwa makini na kuzifanyia kazi.
i Fomu ya kupimwa afya kutoka kwenye hospitali inayotambuliwa na Serikali.
ii Fomu ya mahitaji muhimu ya shule.
iii Fomu ya Sheria za Shule.
iv Fomu ya taarifa za mwanafunzi na mzazi.
v Fomu ya kiapo cha kuzaliwa (ijazwe tu iwapo mwanafunzi hana cheti cha kuzaliwa)
Shule itafunguliwa tarehe 11/01 /2021 siku ya jumatatu. Nafasi yako itatunzwa kwa muda wa siku tisini (90) tu, tangu tarehe ya kufungua shule. Hivyo unashauriwa kuwahi shule kabla nafasi yako haijajazwa na mtu mwingine endapo utachelewa.
MUHIMU:Unatakiwa kuja na Nakala moja ya Cheti cha kuzaliwa na picha (passport size)
Nakutakia maandalizi mema na safari njema ya maisha mapya ya shule ya Sekondari.
KARIBU SANA 
……………………………….
JUMA RAMADHANI LABIA
 MKUU WA SHULE
0626967858/0769513492
MAHITAJI MUHIMU YA SHULE
1. Sare za shule (wavulana)
a. Wavulana watatakiwa kuwa na suruali mbili (2) rangi ya KIJIVU  zenye urefu na upana wa heshima na zilizoshonwa kwa unadhifu na sio kwa mapambo.
b. Mashati meupe ya tetron mawili (2) yenye mikono mifupi na yenye kola shingoni.
c. Awe na sweta moja (1) rangi ya KIJIVU lililofumwa.
d. Viatu vyeusi vya ngozi (vya kufunga na kamba) jozi (2), viatu visiwe na urembo wowote na wala visiwe vyenye visigino virefu.
e. Soksi imara nyeupe jozi mbili (2).
f. Nguo na viatu vya michezo. (Raba na traki suti nyeusi )
g. Mikanda miwili rangi nyeusi. (mikanda isiwe ya tambi)
h. Tshirt rangi ya BLUE iliyoiva kwa ajili ya sare ya shule
2. Sare za shule (wasichana)
a. Wasichana watatakiwa kuwa na sketi za rangi ya KIJIVU zenye heshima na zilizoshonwa kwa unadhifu na sio kwa mapambo.
b. Mashati meupe ya tetron mawili (2) yenye mikono mifupi na yenye kola shingoni.
c. Kwa wale wanaohitaji kuvaa hijab wavae hijab nyeupe. (Ijabu isiwe na urembo wowote)
d. Awe na sweta moja (1) rangi ya KIJIVU  lililofumwa.
e. Viatu vyeusi vya ngozi (vya kufunga na kamba) jozi (2), viatu visiwe na urembo wowote na wala visiwe vyenye visigino virefu.
f. Nguo na viatu vya michezo. (Raba na traki suti nyeusi )
g. Soksi imara nyeupe jozi mbili (2).
h. Tshirt rangi ya BLUE iliyoiva kwa ajili ya sare ya shule
MUHIMU: Mwanafunzi ambaye atakuwa bado hajashona sare ya shule ataruhusiwa kuja shuleni akiwa na sare yake ya shule ya msingi. Mwanafunzi haruhusiwi kuja na nguo za nyumbani.
3. Fulana za shule zinapatikana shuleni kwa kununua
4. Vifaa vya usafi
a. Fagio mbili za chelewa,
b. Jembe moja lenye mpini,
c. Panga moja,
d. Reki moja,
e. Ndoo ndogo moja.
f. Fyekeo moja
5. Mahitaji kwa ajili ya taaluma
a. Daftari 10 za quire mbili (2) au tatu (3).
b. Kalamu ya wino wa blue au mweusi na kalamu ya risasi (penseli)
c. Mkebe mmoja wa vifaa vya hisabati (Mathematical set) na Rula ndefu nyeupe moja
d. Kamusi ya kingereza kwa kingereza (English to English dictionary) na kamusi ya Kiswahili kwa Kiswahili.
e. Rimu moja ya karatasi nyeupe kwaaajili ya kufanyia mitihani


THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
PRESDENT’S OFFICE REGIONAL ADMINISTRATIVE AND LOCAL GOVERNMENT
RUANGWA DISTRICT COUNCIL
MANDARAWE SEC. SCHOOL
P.O.BOX 23,
RUANGWA.
REF. No……………………………… DATE…………………………….
THE MEDICAL OFFICER.
…………………………………..
……………………………………
RE: REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION OF 
…………………………………………………………
Please Examine the above named pupil and give us a regarding his/her suitability for Secondary School studies.
1. Pupil’s full name ……………………………………………………………….
2. Blood ………………………………………………………………..
3. Stool ………………………………………………………………..
4. T.B test ………………………………………………………………..
5. Syphilis test ………………………………………………….…………….
6. Urine examination …………………………………………………………….....
7. Eye test ………………………………………………………………..
8. Chest ………………………………………………………………..
9. Ear ………………………………………………………………..
10. Spleen ………………………………………………………………..
11. Abdomen test …………………………………………………………….….
12. Pregnant test (girls only)………………………………………………….……..
13. OTHERS …………………………………………………………………………………

I certify that the above pupil is suitable / unsuitable for studies
If unsuitable please give reasons.
………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………
Name of MEDICAL Officer …………………………………………..
Signature of Medical Officer …………………………………………..
Date …………………………………………..
Official Stamp …………………………………………...


HATI YA KIAPO CHA KUZALIWA
HATI YA KIAPO KUHUSU NDUGU……………………………………………..……….(Mwanafunzi)
Mimi ……………………………………………………………………(mzazi/mlezi)
Nathibitisha kwa kiapo na kutamka ifuatavyo:-
Kwamba mimi ni…………………………………………………………………. (taja kazi)
1. Kwamba mimi ni baba/mama/ndugu wa karibu wa ………………………ambaye alizaliwa tarehe…………………mwezi………………….mwaka………………….katika Kijiji cha………………………………. Kilichopo Wilaya ya …………………….. nchini Tanzania
2. Kwamba mimi nilikuwa naishi kaika kijiji hicho wakati wa kuzaliwa kwa………………………………………………………nalikumbuka tukio hilo.
3. Kwamba kuandikishwa kwa……………………………………………………… hakukufanyika katika muda wa miezi mitatu kutokana na ukweli kwamba kuandikishwa huko hakukuwa na lazima.

………………………………..
Sahihi ya anayetoaTamko.

Ameapishwa mbele yangu hapa………………….…………………..leo tarehe………………..
………………………………..
Sahihi ya anayepokeaTamko.


Ada Tshs………………………E.R.V. No. ……………… ya  tarehe………………………

*Futa isiyohusika.



SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE.
Shule ina endeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978. Aidha unatakiwa kuzingatia miongozo inayotolewa na Wizara yenye dhamana ya elimu nchini. Hivyo unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo mara baada ya kuripoti shuleni.
(a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
(b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni lazima.
(c) Kutimiza kwa makini maandalio ya jioni (preparation)
(d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
(e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu malekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi katika shule hii.
(f) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule.
(g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.
(h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.
(i) Wasichana hawaruhusiwi kusuka nywele
(j) Shule haimfungi Mwanafunzi kuamini katika imani yake ila kwa muda maalumu na siku maalum.
(k) Ajapo kuripoti, aje na mzazi/mlezi.Bila kuja na mzazi / mlezi hatapokelewa.
Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha ukafukuzwa shule.
1. Wizi
2. Uasherati na ushoga
3. Ubakaji
4. Ulevi na matumizi ya dawa za kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kubeli n.k..
5. Kupigana au kupiga.
6. Kuharibu kwa makusudi mali ya Umma.
7. Kudharau Bendera yaTaifa
8. Kuoa au kuolewa
9. Kupata au kusababisha mimba au kuharibu mimba ndani na nje ya shule .
10. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa  shule au watu.
11. Kukataa adhabu kwa makusudi.
12. Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi.
13. Mwanafunzi atakayekutwa anachafua kuta zashule atalazimika kulipa ndoo (1) ya rangi pamoja na Tsh20,000/= za ufundi ikiwani pamoja na adhabu nyingine atakayopewa. 
14. Kukaidi maagizo ya shule.



SHULE YA SEKONDARI MANDARAWE
FOMU YA KUJIANDIKISHA SHULENI NA HABARI ZA 
MZAZI NA MWANAFUNZI.

SEHEMU A: HABARI ZA MWANAFUNZI
1. Jina kamili (kama kwenye mtihani)………………………………………………
2. Tarehe ya kuzaliwa ………………………………………………..
3. Kabila………………………………………………….
4. Mahali na Wilaya alipozaliwa…………………………………………………….
5. Shule alipomaliza Darasa la saba…………………………… mwaka alipomaliza………….
6. Michezo anayopendelea.
	No.
	JINA LA MICHEZO

	I
	

	II
	

	III
	

	IV
	

	V
	




Kazi yoyote ya uongozi aliyowahi kufanya kama vile. Kiranja, kiongozi wa kwaya, Ngoma Michezo n.k.
	
	UONGOZI
	SHULE
	MWAKA

	(i)
	
	
	

	(ii)
	
	
	

	(iii)
	
	
	

	(iv)
	
	
	



Nathibitisha kwamba habari zilizotolewa hapo juu ni kamili na za ukweli.
Nathibitisha kuwa na tabia nzuri, mchapakazi na bidii ya masomo.
Tarehe……………………………………..	Sahihi……………………………………

HABARI ZA MZAZI/MLEZI.

SEHEMU B:

Jina kamili	……………………………………… Kazi………………..………Kata	…………………………………Mkoa………………
Tarafa……………………………………………….
A. Anwani ya mahali pa kazi	……………………………………………………
B. Nambari ya simu……………………………/………………………………………..Dini ………………………Dhehebu………………………
C. Anwani kamili ya nyumbani ambako motto atakuwa anakwenda siku za likizo……………………………………..
D. Ninaahidi kushirikiana na Walimu ili kuhakikisha kwamba kijana wangu anakuwa na tabia nzuri, mchapakazi na mwenye bidii ya kusoma .

Mimi……………………………………………………………..mzazi/mlezi ninathibitisha kuwa taarifa hiyo hapo juu ni sahihi
Tarehe………………………………..	Sahihi…………………………………..
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