OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA RUANGWA
Shule ya Sekondari ya kutwa Luchelegwa
 S. L. P 51
  RUANGWA – LINDI
 Tarehe ………………………
Kumb. Na. LUSS/EE.21/03/2019
Jina la mwanafunzi…………………………………………………..
Shule atokayo ……………………………………………………….
Anuani ………………………………………………………………

FOMU YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA SHULE YA SEKONDARI YA KUTWA LUCHELEGWA MWAKA 2021.
1. Ninayo furaha kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2021. Shule ya sekondari ya Luchelegwa ipo kata ya Luchelegwa, Tarafa ya Mnacho, Wilaya ya Ruangwa. Shule hii ipo takribani km 55 kutoka makao makuu ya wilaya.

DIRA YA SHULE
Dira ya shule yetu ni kumkuza mwanafunzi kiakili, kiroho na kimaadili ili aweze kuihudumia jamii yake

KAULI MBIU YA SHULE (SCHOOL MOTTO)
“Elimu kwa Maendeleo”

MAWASILIANO
Lugha itumikayo kuwasiliana baina ya wanafunzi na walimu au wanafunzi kwa wanafunzi ni kiingereza.

2. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
2:1 SARE ZA SHULE
(A) WAVULANA;
i. Suruali mbili (2) rangi ya kijani jeshi mapana 8 na shati mbili nyeupe (hakikisha unanunua kama ulivyoagizwa)
ii. Viatu pea mbili vyeusi vya ngozi visivyo na visigino virefu na viwe vya kamba
iii. Soksi nyeupe jozi mbili
iv. T-shirt za shule rangi ya kijivu
v. Tai rangi ya kijani jeshi

(B) WASICHANA
i. Sketi mbili ndefu za kuvuka magoti za rangi ya kijani jeshi (nzito)
ii. Mashati meupe mawili
iii. Soksi nyeupe jozi mbili
iv. T- shirt rangi ya kijivu
v. Viatu vyeusi jozi mbili vya kufunga kamba visivyo na kisigino kirefu
vi. Hijabu inaruhusiwa ya rangi nyeupe 
vii. Tai ya rangi ya kijani jeshi

(C) SARE ZA MICHEZO: 

WAVULANA &WASICHANA:
Wavulana wavae fulana na bukta rangi ya bluuzisizo na maandishi yeyote na wasichana wavae traki suti ya rangi ya bluu

VIATU: Raba za michezo rangi yoyote

2:2 VIFAA VINGINE
a) Daftari kubwa 12 pamoja na peni na penseli
b) Kamusi ya kiingereza na Kiswahili
c) Mkebe au mathematical set
d) Jembe, mfagio na kwanja / panga
e) Rim 1 ya karatasi nyeupe
f) Ndoo ndogo
g) Mafail 2 ya plastic (Spring file)

[bookmark: _GoBack]Shule itafunguliwa tarehe  11/01/2021mwanafunzi anatakiwa awahi siku hiyo kwa ajili ya kuanza kozi ya kiingereza.Mwisho wa kuripoti mwanafunzi ni tarehe  15/01/2021
Pamoja na barua hii, pokea
 (a) Fomu ya kupimwa afya kwenye hospitali ya serikali kisha irudishwe shuleni wakati wa kuripoti ikiwa imejazwa na daktari
 (b) Fomu ya kukubali kujiunga na kidato cha kwanza – ijazwe na wahusika wote na kisha irudishwe shuleni wakati wa kuripoti.

3.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE

Shule hii ni ya Serikali na inaendeshwa kwa mujibu wa sheria Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote yote inayotolewa na Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia, yenye dhamana ya Elimu Nchini na Ofisi ya Raisi – TAMISEMI yenye jukumu la Usimamizi na uendeshaji wa Elimu.unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni 

(a) Heshima kwa viongozi, wazazi wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima. 
(b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule nzima. 
(c) Kushiriki kwa makini na kufanya maandalio ya jioni (Preparation) 
(d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine 
(e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu. 
(f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule. 
(g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa 
(h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na 
(i) Kutunza mali za Umma 

2.2 MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA UKAFUKUZWA SHULE:


i  Wizi 
ii  Uasherati na ushoga 
iii  Ubakaji 
iv  Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kubeli n.k. 
v  Kupigana au kupiga 
vi  Kuharibu kwa makusudi mali ya Umma 
vii  Kudharau Bendera ya Taifa 
viii  Kuoa na kuolewa 
ix Kuwa mjauzito/kupata mimba 
x Kutoa mimba 
xi Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga Amani na usalama wa shule au watu 
xii Kukataa adhabu kwa makusudi 
xiii Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi 

Ahsante.
……………………………………………..
JOELY S. GOROI
MKUU WA SHULE LUCHELEGWA SEKONDARI
SIMU; 0688 859269/0657 201277

 (
PICHA
 YA MWANAFUNZI
)
FOMU YA KUKUBALI KUJIUNGA





MWANFUNZI: 

Mimi…………………………………………………………………………. nakubali kuchukua nafasi niliyopewa Kidato cha KWANZA katika shule ya Sekondari LUCHELEGWA. Ninaahidi kufuata sheria na masharti yote ya shule.

Saini ya Mwanafunzi………………………………………Tarehe: ……………………………… 



HATI YA MZAZI KUKUBALI MASHARTI YA SHULE

Mimi………………………………………………………………………………………… Mzazi/Mlezi wa………………………………………………………………………nimesoma na kuyakubali masharti yote ya mwanangu kujiunga na shule ya sekondari LUCHELEGWA. 
 (
PICHA
YA
MAZAZI/MLEZI
)Pia nitasimamia utekelezaji wa sheria za shule alizopewa.
 Najua pia kuwa simu, utoro na uchelewaji shuleni havikubaliki. 

Saini ya Mzazi/Mlezi………………………………………………. 

Anwani ya Mzazi/Mlezi…………………………………………… 

…………………………………………………………………….. 

Namba ya simu ya Mzazi/Mlezi…………………………………... 

                                                                                                                        DOLE GUMBA





JINA LA KATA: _________________________________________________


JINA LA MTENDAJI KATA: ______________________________________


NAMBA YA SIMU: ______________________________________________
 (
             MHURI
)SAINI ________________________________



MEDICAL EXAMINATION FORM 
PART A 
To Medical Officer, 
............................................................. 
............................................................. 
............................................................. 

Student’s name ………………………………………………………………………………
Please examine the above named student as to his/her physical and mental fitness for a full time schooling course. The examinations should include the following categories (I - II) each category or sub-category of which will render the applicant in-eligible in case of a defect. 
Pregnancy (category IV) will also render a girl candidate in-eligible for the course. 
I  (a) Eye-sight 

(b) Hearing 
(c) Limbs 
(d) Speech 
(e) Venereal Diseases(s) 
(f) Leprosy 
(g) Epilepsy 
II. Neurosis 
III. Other serious disease 

Signature…………………………………… 
PART B 
MEDICAL CERTIFICATE 
(To be completed by Government Medical Officer) 
I have examined the above named and consider that he/she is physically fit/unfit and mentally fit/unfit for a full-time school course. 
I. (a) Eye-Sigh……………………………………. 

(b) Hearing……………………………………… 
(c) Limbs……………………………………….. 
(d) Speech………………………………………... 
(e) Venereal Diseases………………………….. 
(f) Leprosy……………………………………... 
(g) Epilepsy……………………………………. 
II. Neurosis 
III. Other serious disease 

Station…………………………………………… Signature………………………………… Designation……………………………………… Date………………………………………………

